1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

█▀▄▌Nhận làm Portable cho ace trong PhienBanMoi.com !!

Thảo luận trong 'AIO, Portable' bắt đầu bởi quyttht, 6 Tháng tám 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

1. quyttht

quyttht Quý Ròm

567
    562
    93
    Khái Niệm :

"Không tốn tài nguyên, không cần cài đặt, không mất thời gian và không cần máy cấu hình cao"

Đó là nhận xét về ưu điểm của tất cả những người đã sử dụng qua phần mềm Portable. Vậy phần mềm Portable là gì, và lý do tại sao mà khắp các diễn đàn phần mềm, khắp các cửa hàng bán đĩa CD cũng như tạp chí hiện nay đều nhắc tới.

Phần mềm Portable là phần mềm đã đóng gói sẵn vào một thư mục hoặc một file EXE duy nhất, tự chạy mà không cần phải cài đặt và đăng ký. Vì thế, chúng có thể chứa trong ổ đĩa USB, trên CD và hoạt động độc lập ở bất kỳ PC nào.

Hiện tại, chỉ có một số ít phần mềm Portable được các hãng phần mềm làm ra theo nhu cầu của người sử dụng. Những phần mềm Portable còn lại thì do người tiêu dùng tự làm hoặc dựa trên một số phần mềm khác để làm ra. Còn các hãng phần mềm lớn không chủ trương biến sản phẩm đang có của họ thành Portable. Vì chỉ cần sao chép ra nhiều bản khác nhau là có thể sử dụng cho rất nhiều PC mà không cần phải trả phí bản quyền, người tiêu dùng sẽ chuyển qua sử dụng dạng Portable và họ sẽ thất thu lớn. Rất nhiều phần mềm Portable là phần mềm mã nguồn mở.

Giả sử, bạn là chuyên gia quậy phá máy tính, máy tính của bạn đã nhiều lần "khôi phục cài đặt gốc". Mỗi lần như thế, bạn phải mắc công cài lại Windows và cài nhiều phần mềm cần thiết khác. Quá trình như vậy thường mất khoảng 2 tiếng. Nhưng nếu bạn đã có sẵn một "bộ sưu tập" phần mềm Portable trên CD hay trên một phân vùng ổ cứng khác, quá trình cài đặt sẽ được rút gọn, giúp bạn tiết kiệm được rất nhiều thời gian.

Trở ngại :

Một trở ngại lớn của phần mềm Portable là đa số không thể update. Với phần mềm cài đặt đầy đủ, khi phát hiện ra một lỗi nào đó hay cần chỉnh sửa, bạn có thể cập nhật từ website của nhà cung cấp phần mềm. Nhưng đây cũng không phải là một trở ngại lớn, vì bạn có thể tìm và cập nhật phần mềm Portable đó với phiên bản mới hơn để Fix cái lỗi đó.

Có một vài phần mềm Portable có thể tương thích hoặc báo lỗi trên máy của bạn. Khi sử dụng, bạn phải đọc kỹ hướng dẫn của tác giả đã tạo ra phiên bản Portable đó, nếu không nó sẽ báo lỗi.

Yêu cầu để được thực hiện :

Phần mềm phải có crack or key
    Dung lượng sau khi cài đặt vừa phải ~500MB ..nói chung càng nhỏ càng tốt
    Mọi thể loại phầm mềm ....nếu tớ cảm thấy làm được :D
    ....đang suy nghĩ thêm :D

Đăng ký : VD

Tên Phần Mềm : Unikey
    Version : 4.0 rc2
    Size Setup : 3MB
    Link down : Link mediafire

....Ok;)
    Topic đang hoàn thiện ::-w

[BLINK]Chú ý:[/BLINK] Tớ chỉ nhận làm portable cho phần mềm nào trên internet chưa có or có mà bạn ko hài lòng...
    Vì topic mới lập và chỉ có 1 mình tớ đảm nhiệm cho nên có thể bị chậm trễ và ko đáp ứng kịp các yêu cầu của các bạn ...cho nên làm ơn các bạn sưu tầm đủ nguyên liệu và phải là bản tốt và sạch ...nếu ko có vấn đề j thì đừng than với tớ. tạm thời tớ nhận làm soft por <500Mb khi nào có cộng tác viên tớ sẽ tính sau ...cám ơn các bạn đã ủng hộ !!
    Vui lòng cho lý do cụ thể khi yêu cầu có ý thuộc phần chú ý !!

2. fetel93

fetel93 ɹoʇɐɹǝpoɯ Ban Quản Trị

1,327
    851
    113
    vandieutot thích bài này.
  3. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Tên Phần Mềm : thinapps
    Version : 4.7.2
    Size Setup : 51.119 Mb
    Link down : Link mediafire

4. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Tên Phần Mềm : Proshow Gold
    Version : 5.0
    Size Setup : 31,92MB
    Link down : http://www.mediafire.com/?6qd1avzmmax0t5w
    _______
    Bác Quý có thể gởi tại đây cho anh em xài chung cũng được hoặc gởi link down lại wa yahoo : hoangtugio.wannamua_0111 cũng được :P. Cám ơn anh trước :P

5. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    chạy nhanh đi e ạ, bác Quý đấy mà mò vào đây đọc phải cmt này thì e xác định đấy: gạch bay đầy đầu, lựu bay mù trời ;)) =))
    lý do thì ở cái cmt #11 ngay trên cmt của e ấy >:)

6. quyttht

quyttht Quý Ròm

567
    562
    93
    Sao không dùng Producer bản cài nhỉ [producer tốt hơn]
    portable thì ko thể add thêm Style đâu chú à :-B

7. Mr.Thunder

Mr.Thunder Moderator Ban Quản Trị

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    Ah Pác Quyttht NẾu cos Soft Portable nào complete rồi pác có thể update lên bài chính kiểu như tổng hợp lại nhứng phẩm đã hoàn thành cho người yêu cầu ấy

8. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Làm zậy bác thun còn lấy sản phẩm post bài chứ gì :-*:-*:-*

9. hieuhieutn

hieuhieutn Member Tích Cực

337
    151
    43
    Tên Phần Mềm : Proshow Gold 4.0 and Deamon Tools litle 4.45
    Size Setup : PSG 80mb, DMT 20mb
    Link down : http://www.mediafire.com/?b72kt82ltojk4vh(d-lite) http://www.mediafire.com/?n2izh9h1bq4sww2(proshowgold)
    P/S; cái deamon lite thì free, còn cái proshow thì có key đây

10. daoducdai

daoducdai Member Mới

1
    0
    1
    Bạn ơi bạn làm hộ mình bản Autocad 2007 được không..?m tìm trên mạng nhưng mà không có.thansk you ban trước...!!!

11. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    chủ topic không còn như trước nữa ,vì vậy ,nếu có phản hổi thì topic sẽ được mở trở lại ,còn bây giờ ,sr.....Closed :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.