1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[4share] Ghost Windows 7 Ultimate Final 64 bit đa cấu hình - Full Soft Full Driver - 30/09/2014

Thảo luận trong 'Ghost Windows 7' bắt đầu bởi TruongQuocTuan, 30 Tháng chín 2014.

1. TruongQuocTuan

TruongQuocTuan Member Chính Thức

41
    17
    8
    Các bạn luôn gặp khó chịu khi các game hiện nay đòi hỏi quá nhiều thứ?.
    các bạn cần cho mình 1 giải pháp để khắc phục nó thì nay đã có giải pháp cho các bạn.
    mình xin giới thiệu tới các bạn 1 bản ghost của mình.
    sau đây là giới thiệu về bản ghost:
    1. Bản ghost này gồm có hầu như tất cả những thứ mà người dùng thông thường và các game thủ khó tính cần có.
    2. Nó thích hợp cho mọi máy laptop và desktop không bị màn hình xanh và được coi là bản ổn định nhất hiện tại.
    3. Đã cài thêm trình fix lỗi d3d directx và opengl nên các game thủ không phải khó chịu vì những lỗi trên nữa.

4. Cài thêm 3 trình media để các bạn tha hồ chơi media mà không phải gò bó.
    5. Cài thêm 4 trình duyệt web để các bạn tha hồ lựa chọn và trải nhiệm.
    6. Không lược bỏ bất kỳ thứ gì trong windows dù là nhỏ nhất.
    7. Đã update các thứ cần thiết đến ngày 02/08/2014.
    8. Đã tinh chỉnh cho nó mượt mà hơn và fix lỗi has been working khi chơi game.
    9. Có 2 User cho bạn lựa chọn tạo nên tính chuyên nghiệp hơn, 1 là Administrator là user dành cho game thủ vì nó cài ít chương trình chạy rất mượt, 2 là user QUOCTUAN dành cho người dùng thông thường và khó tính vì nó cài full soft.
    10. Cài trực tiếp trên máy thật không cài trên máy ảo để nhằm tạo 1 bản ghost ổn định nhất cho các bạn.
    11. Trong lúc cài win không ấn (không click và di chuyển chuột lung tung đến khi vào màn hình chính 30 giây mới di chuyển chuột).
    12. Không ấn sai click lệch khi tinh chỉnh windows nếu ấn sai (ví dụ đang cài visual ++ 2013 mà ấn nhầm ra ngoài desktop) thì phải xoá bộ cài usb tạo lại bộ cài vào usb và cài lại win luôn.
    13. Tạo ghost bằng phần mềm chuyên nghiệp nhất (không click sai khi cài) không lỗi màn hình xanh.
    14. Tích hợp Driverpack solution 14.8 và Easy driverpack 6.1.2014.0516 update ngày 16/05/2014 nên các bạn ko phải lo về chuyện driver nữa.
    15. Đã bỏ cá nhân hóa office 2013.
    16. Thêm soft cho users administrator nên người dùng sẽ thoải mái hơn và sẽ tốn ít ram hơn.
    17. Đã hỗ trợ Onekey nên các bạn có thể ghost bằng Onekey mà ko sợ bị lỗi (nhưng tùy từng máy hỗ trợ Onekey).
    18. Đã tối ưu hóa hệ thống gấp đôi bằng file thiết lập riêng nên ram và cpu sẽ mượt hơn rất nhiều (máy 1gb ram vẫn chạy được ngon lành).
    19. Có 1 bộ setup thông minh nó có thể nhận biết soft nào có tiếng việt,ví dụ như VLC mình setup là english nhưng khi setup xong nó là tiếng việt nên các bạn ko phải vào setting language để chỉnh nữa và tương tự với các phần mềm có hỗ trợ tiếng việt khác(phần mềm nào chỉ có english thì chỉ có english).

Đó là những cải tiến của bản final mình chỉ nói sơ qua và tất nhiên nó còn rất nhiều cải tiến khác còn hơn thế nữa mà mình chưa khám phá được đành nhờ các bạn khám phá hộ mình vậy:D

Có 1 lưu ý mà các bạn dễ hiểu nhầm là khi nó khởi động lần đầu tiên nó sẽ chiếm 1 lượng ram và cpu tương đối để update chrome.cốc cốc.active office .v.v nên các bạn hay hiểu nhầm ở chỗ này các bạn hãy để máy khoảng 5 phút sẽ thấy ram và cpu giảm ko còn đáng là bao.
    Đây là hình ảnh:

Liên kết tải: http://4share.vn/d/2211141216171412

Các bạn dùng Tool để active.
    Hướng dẫn dùng tool:
    Show Spoiler

Last edited: 1 Tháng mười 2014
  2. andyleca

andyleca Member Chính Thức

9
    0
    1
    Mình mở hàng xem nào! Chúc chủ thớt đắt hàng nha! Cảm ơn thớt rất nhiều! Đang kéo về thử! Sau này mình sẽ cho vài cảm nhận! Cảm ơn chủ thớt rất nhiều.
    P/S : Cầu mong có file Fshare.vn thì quá Ok!

3. lifestyle007

lifestyle007 Member Tích Cực

266
    95
    28
    Activate thì các bạn nên dùng Activate by phone cho đảm bảo, Tool ko ổn định lắm.
    Nghe bac nói bản ghost này ghê ghê,cười wá.... RAM 1GB chơi hẳn 64bit hẳn là ghost đáng gờm lắm đây :adore:

4. Leha_IT

Leha_IT Zack Steward Ban Quản Trị

1,877
    1,553
    113
    Bạn không phải thành viên trong nhóm Ghost Talent nên bạn không được để tiền tố như vậy nhé. Bản ghost của bạn mình thấy nặng kí nhất mà mình từng gặp. Không nên cài nhiều soft thế làm gì bạn à. Và không ai dám khẳng định là bản ghost của mình nó ổn định nhất đâu :brick:. Chúc bạn có những cải tiến mới mẻ ở những bản ghost lần sau !

5. tuanthanhnt

tuanthanhnt Member Chính Thức

70
    8
    8
    Ai Up giùm lên Fshare.vn thì hay

6. TruongQuocTuan

41
    17
    8
    mk chỉ thấy có ghost talent thì mk chọn thôi.thank bạn đã sửa.
    nhưng cái câu ổn định nhất thì bạn cũng nên test xem câu này có xứng đáng ko nha.thank các bạn đã ủng hộ.

7. lifestyle007

266
    95
    28
    mới để ý link 4share của bác.... Ôi hơn 10GB bạn ạ, fải công nhận là nặng wá, ai dè lại up lên 10GB như thế bao giờ thử hỏi mấy ai download về test cho bac đâu, 4-5GB đã là qua lắm rùi, nén nhè nhẹ chút bac ơi....

8. TruongQuocTuan

41
    17
    8
    Cái tên nói lên tất cả.
    dung lượng nó đi kèm vs chất lượng bạn ạ.

hanhphi9x thích bài này.
  9. TruongQuocTuan

41
    17
    8
    Thank bạn nha.

10. lifestyle007

266
    95
    28
    Biết là thế nhưng bạn phải biết là ghost thì phải đi kèm với nhẹ nhẹ, chiến cho nhanh chứ bạn nén nặng thế thì quả thật ko ổn lắm, còn để cho ae kéo về mà test chứ. Đến win cũng 2-3 GB.ISO là cùng. 10GB như thế chỉ tiện vưt ở ổ cứng, bung ra cho tiện thôi. Ghost mà cài full Soft thì càng ko nên, 1 số Soft cần thiết thôi, nhìu ng dùng ko thích cá nhân hóa đâu, lại mất công gỡ bõ các Soft ấy ra... thật đấy:ops:

11. hoanganhtkl

hoanganhtkl Member Chính Thức

36
    4
    8
    Welcome Screen mình thấy bạn cá nhân hóa là không thích rồi :brick:

12. thuyenvabien999

thuyenvabien999 Giúp cho bạn là niềm vui của tôi

856
    510
    93
    mình xài dcom gập ghost 10g mình bỏ cuộc

13. TruongQuocTuan

41
    17
    8
    Thì cũng có cá nhân hóa chút như khatmau_sr và linhhonhuynhde thôi:))

14. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Ghost gì some soft mà 10gb, thánh :burn_joss_stick:

15. tienthao_91

tienthao_91 Member Chính Thức

24
    4
    3
    bản ghost của bạn tích hợp bộ driver quá khủng. Mạng cáp quang nhưng cũng ngại down về test.

16. minhpb

minhpb Member Vip

1,520
    861
    113
    Tên thật:
    Phạm Bình Minh
    vậy thì bạn up mình bạn down nhé
    Đừng chống chế câu đó bạn ạ
    Dung lượng của bản ghost cũng là một tiêu chí để đánh giá chất lượng sp ghost

17. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Ai nói bạn phải TO mới CHẤT LƯỢNG, bản ghost với số lượng soft và driver thế này mình làm chỉ khoảng 6,5gb là cùng, vẫn ổn định như thường, làm 10gb chả ai dam down đâu, hi vọng bạn cải tiến dung lượng ở bản sau

18. TruongQuocTuan

41
    17
    8
    Bản này là bản final cũng như tên gọi nó là bản cuối cùng.

19. hanhphi9x

hanhphi9x Member Tích Cực

280
    130
    43
    ý kiến cá nhân mình thấy bản ghost khá nặng ký, tuy nhiên user QUOCTUAN bạn nên đặt mặc định (vd: admin, microsoft, pc...) thì hay hơn :D.

20. shinemystic

shinemystic Member Tích Cực

392
    145
    43
    Tên thật:
    Nhật Trường