1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Ae giúp mình làm 1 bản ghost với !

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi mrkyn, 11 Tháng bảy 2012.

1. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Mình rất thích giao diện win 7, và các biểu tượng icon, ... giống như ở bản Ghost Windows 7 Luxury của a khatmau_sr. Mình có 1 con lap cấu hình Pentium Dual Core CPU T2390 @ 1.86GHz 1GB Ram. Mục đích của mình là dùng con lap này để học thêm thiết kế web, k cần đồ họa hay gì đòi hỏi cấu hình cao :D Vì cấu hình con này cũng khá là thấp mà.
    Mình đang dùng bản XP Neko, nhờ ae 4rum làm giúp mình 1 bản ghost Home Premium ( để lấy giao diện Aero, và tương đối về phần giao diện đẹp ) 32bit nha, bản SP1 để chạy trơn tru nhất :D Nhờ mọi người tinh chỉnh lại mức độ chiếm ram nền, hạn chế ứng dụng chạy nền mà k quan trọng cần thiết, để mình có thể sử dụng hiệu quả, mod dùm mình giao diện tý, như bộ icon trong bản luxury :D, theme... lược bỏ 1 số phần không cần thiết, nhưng vẫn không ảnh hưởng đến vận hành của máy, giữ lại giúp mình thanh Search :D
    Mình đã thử các bản Win Tiny, hay Lite, nhưng lược rất nhiều phần khó chịu, máy chạy bị lỗi vặt.
    Hoặc là làm lại dùm mình bản Windows 7 Home Pre SP1 giao diện (icon, theme, etc...) giống như bản Windows 7 Ul Luxury của a khatmau_sr, và tinh chỉnh lại cho ram tốt nhất, nhẹ, nhanh cho máy mình được :D (hâm mộ cái giao diện của bản luxury a khatmau-sr qá). Vì dùng máy chỉ với mục đích học và thiết kế web. Nên chỉ cần 1 số soft cơ bản sau:
    EasyDriver Pack 5.2.5 mới add vào ghost, Java Runtime, .Net Framework 3.5 SP1, .Net Framework 4, update IE9, IDM tiếng việt mới, cơ bản v thôi, còn các soft khác cần thiết bổ sung thì máy mình có lưu trữ sẵn rồi, đợi ghost là cài luôn.
    Ae trong 4rum giúp mìnhh làm hộ 1 bản ghost nha ^^ Mình cũng muốn tìm hiểu ghost và mod win nhưng gà quá không làm được ^^

Trước tiên, thanks ae trong 4rum đã bỏ ít thời gian đọc topic này :D Nếu có sai sót gì mong ae bỏ qua, mình cũng là newbie :D Nhiệt tình cảm ơn ae giúp đỡ mình làm hộ bản ghost này ^^ Tks All !

buinhutminh, root and khatmau_sr like this.
  2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    1 bản Home, mod giao diện, tinh chỉnh. A e nào làm không? Mình còn chưa dùng bản Home bao giờ :D

3. hodolocha

hodolocha Member Chính Thức

82
    49
    18
    home Pre thì khá ít.Cài win đi vì home nhiều key OEM

4. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Sao bạn ko dùng bản luxury luôn đi, cấu hình vậy chơi ultimate là nuột mà :)

qqwwee123 thích bài này.
  5. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    dùng ultimate co pfai lành ngon ko

6. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    mình nghĩ là bạn nên tự cài win rồi xài thôi
    mình nói thật lòng nha
    với yc như bạn mà làm Home Premium + mod theo yc như bạn thì quá mất thời gian và công sức
    nào là cài win vào, tinh chỉnh, cài soft, mod từng tý, check đi check lại trước khj backup, backup lại win, đem đi test ở 1-2 máy, copy đem đi up lên Host
    bạn thấy công đoạn làm ghost mình nêu ra có đúng là nó rất mất thời gian và công sức ko? Chưa kể là Home Pre rất ít người xài nữa :D
    Thế nên bạn nên từ cài win rồi làm theo hd tinh chỉnh ở Box Windows 7 nhé :) còn vụ giao diện thì bạn có thể lên Deviantart.com để kiếm, toàn giao diện rất đẹp ( ae mod thì cũng toàn lấy giao diện trên đó chứ đâu :D )

7. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Đã mất công thì bạn ấy mới nhờ làm chớ :)>-

8. mjss_love

mjss_love Member Vip

1,161
    329
    83
  9. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Mình chỉ mới test thử bản Luxury của a khatmau_sr trên PC thoy, cấu hình nó mạnh hơn :D Còn con lap này cấu hình cùi sợ chạy Ultimate không nổi :D Mắc công gánh nặng ì ạch, nhiều khi đang làm nó bị đơ máy mắc công lắm :D Ý của mình là nhờ ae làm giúp bản Windows Luxury nhưng ở trên Home Pre :D Tinh chỉnh bớt cho nhẹ, để vừa có giao diện đẹp, k bị lỗi, mà chiếm ram ít, hạn chế tối đa khi đang làm việc mà bị đơ máy hay lỗi phát sinh này kia thôi :D Soft thì chỉ có mấy cái đó thôi :D Cơ bản mà, nếu không thì nosoft cũng được :D Mình cũng dự phòng 1 bộ soft cho mình rồi :D Nếu như mất công quá như a qqwwee123 nói thì mình cũng hiểu :D Ae giúp mình làm đc thì mình cố gắng cảm ơn nhiều, nhưng nếu không được thì không đến nỗi :)
    Thanks all ! [Hiện h` mình chưa đủ bài nên chưa thấy nút thanks, đủ bài rồi mình sẽ thanks mọi ng sau :D]

10. Rainy

Rainy Member Tích Cực

215
    39
    28
    đã lên win 7 thì home hay ultimate cũng ko hơn nhau bao nhiêu đâu bác à, đã muốn máy nhẹ thì tốt nhất nên xuống hẳn win xp luôn là tốt nhất :D

11. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Vậy thoy chắc là nâng cấp lên Ram 2GB để chạy windows 7 luxury của a khatmau quá :D Àk, máy mình đang dùng windows 7 home basic sp1, dùng tất cả các phần mềm ghost trên HDD lẫn USB nhưng vô vọng với win 7 này ==" Ae có phần mềm tạo menu boot và ghost tốt trên win 7 này k ạ ? Dùng 1 click hirenboot mini hdd thì nó chạy, nhưng k tạo menubooot, còn usb thì chạy vào đến màn hình đen, có mấy dòng chữ, hỏi file GHOST.AVC j` đấy, ròy để :> không cho mình sử dụng bàn phím nên chỉ restart máy được thoy. Hoặc là nó chạy DOSKEY installed ròy bị đứng ở đó, hoặc là nó chạy 1 hồi ròy bị đứng :D Nói chung là dù rất muốn ghost nhưng không thể nào ghost được khi mình đang sử dụng win 7 :( kể cả PC lẫn Laptop, test nhìu phần mềm ròy. Mọi người có thể giúp mình được k :(

12. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    1 Click của Lãng khách dùng chưa? Mà Onekey Ghost cũng lỗi ak?

13. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Em tim bản Grub4Dos mod full bên Vn-Z burn ra USB rồi cài rồi :D Tks mọi người :D Cuối cùng quay về XP cho lành :)) nhưng mod lại giao diện windows 7 :">