1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

ae PBM giúp mình với!

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi hs9bqt, 8 Tháng một 2014.

1. hs9bqt

hs9bqt Member Tích Cực

127
    17
    18
    chẳng là hôm qua set lại cái ram trong bios lên thì k hiểu sao gì khởi động lên thì nó cứ hiện cái lên cái hình này.. lại phải ấn F1 mới vào win đc. trước k hề phải ấn gì cả và cũng k hiện lên hình đó!

ĐÂY là hình bios nó ạ..
    Mình đã set "mặc định" hết lại bios rồi mà vẫn k đc! set lại đủ kiểu boot menu nữa cũng k đc...

nhìn nó khác với mấy cái bios của bạn e nên e k biết chỉnh lại sao để k phải ấn F1 khi khởi động nữa? làm lục đủ mọi cách rùi.. k biết có phải do hết pin k nữa.. tại vì hôm qua chỉ động vô cái set ram thui mà..

2. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,143
    1,304
    113
    báo lỗi tản nhiệt CPU :) bạn kiểm tra thử lại xem sao :) , rút cái Jumper ra và khởi động máy lên vào bios đặt default xong reset lại vào win . RÙi lại tắt máy đi cắm lại cái Jumper và khởi động máy lên xem hết không con main foxconn H61 này có nhiều loại BIOS lắm :) trước ông cậu mình cũng có 1 con BIOS version cũ thì nhìn nó bình thường như những main G31 thui nhưng bản mới lên thì nó như của bạn :)

hs9bqt thích bài này.
  3. hs9bqt

hs9bqt Member Tích Cực

127
    17
    18
    thế là kiểm tra cái gì hả bác

4. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    kiểm tra thử quạt tản nhiệt CPU xem bạn set có vấn đề gì không , với lại cái lỗi fail này nó báo ở fan tản nhiệt không biết là có vấn đề gì vs nó ko :) tại mình ko dùng dòng foxconn này trên BIOS cái mục power hình như có chỗ chỉnh tắt cái Fan fail này đi hay sao ấy

hs9bqt thích bài này.
  5. hs9bqt

hs9bqt Member Tích Cực

127
    17
    18
    khó hiểu quá bác à.. bị từ lúc set ram lúc tối qua bác chỉ cho mình đó. vừa khởi động lại máy thì k bị nữa.. là sao bác nhỉ

6. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    thế này nha em vào bios xem cái nào có ghi zì liên quan đến từ fan nhấn vào nó cho disable là ok ngay thui

hs9bqt thích bài này.
  7. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    ko bị nữa là ngon rùi :)

hs9bqt thích bài này.
  8. hs9bqt

hs9bqt Member Tích Cực

127
    17
    18
    tự nhiên lại k bị nữa rùi. thanks 2 bác nha. à 2 bác cho e hỏi. bản ghost xp nào mà 2 bác thấy tốt nhất hiện tại thì share cho mình với.. mình đi cài cho máy tụi bạn. bọn nó hay nhờ lắm ặ

9. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    bản nào cũng như bản nào khó chọn lắm :) lấy tạm bản Thành An mà đi cài cho nhanh vì dung lượng có hơn 600MB cho vào USB thoải mái

10. hs9bqt

hs9bqt Member Tích Cực

127
    17
    18
    bản đó lâu lắm rùi.. bác thấy bản nào mà bác cảm thấy tốt nhất thì chỉ mình với

11. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    thử của trinhbaphap xem :)

12. hs9bqt

hs9bqt Member Tích Cực

127
    17
    18
    tại sao bác k nói bản của bác

chipcomputer thích bài này.
  13. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    Bản của mình ai cảm thấy cần thì có thể download dùng thui , mình cũng ko muốn quảng bá ra nhiều :) Vì có nhiều người họ sẽ nghĩ mình muốn tranh đua . Vậy nên mình chỉ kể ra 1 số bản mà các đàn anh đi trước đã làm bạn có thể xem hoặc tham khảo bản của mình cũng đk . Cảm ơn bạn đã để ý

hs9bqt thích bài này.
  14. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Bạn tháo quạt ra rồi gắn vô lại thử xem ,nếu không được thì thay quạt khác, "CPU fan detect fail" tức là quạt của bạn có vấn đề, lỗi này mình từng gặp qua rồi, kết quả là thay quạt :big_smile:

hs9bqt thích bài này.
  15. ndhieu92

ndhieu92 Member Mới

1
    0
    1

bạn ơi, bạn còn bị lỗi này khống, máy mình mới bị, chưa biết cách chữa sao đây @@

16. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    Bạn cắm đúng quạt CPU vào trên main nó đề chữ CPU_Fan ấy , đồng thời vào Bios tắt mấy cảnh báo CPU đi , có gì chụp lại toàn bộ hình ảnh trong Bios mình sẽ trợ giúp hoặc bạn áp dụng tương tự theo cách này tìm các dòng như trong hướng dẫn để tắt cảnh báo