1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

ae vao giup em ti chuyen !

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi tntzizi, 19 Tháng chín 2012.

1. tntzizi

tntzizi Member Mới

2
    0
    1
    tình hình là hồi trước em ko biết ghost nên ghost nhầm vào 1 ổ đĩa C . rồi em chia lại ổ đia thành C , D nhung mà ổ D chỉ đc 20 gb . và không thể lấy gb trống trong ổ C ra để tạo ổ mới đc . em muốn ghost lại hệ điều hành và chia thêm một ổ đĩa nữa . nhưng mà trước khi ghost em muốn format ổ C rồi chia lại ổ mới rồi mới ghost . như vậy có được không mấy huynh ? Mong anh em giup đỡ . hay có cách gì hay thì chỉ bảo giup em . thanks

2. vudunga0k45

vudunga0k45 Member Tích Cực

134
    14
    18
    Được Chú Bạn !
    Ban Chia ô C Làm 2 !
    Ổ cài Win thì tuỳ loại win !
    VỚi XP thì chắc cũng chỉ khoảng 20GB, Win 7 cao hơn chút !
    Chúc bạn thành công

3. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    ngoài ra bạn có thể tách 1 phần dung lượng của ổ C thành một ổ khác nữa mà không sợ bị mất dữ liệu - phần mềm có tên là Partition Wizard Pro sẽ giúp bạn

http://diendan.zing.vn/showthread.php/3244333-Cach-chia-o-dia-trong-Windows-khong-mat-du-lieu.html

4. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Nếu ban muốn Format ổ trước thì bạn phải vào minixp hay Win7pe trong hiren Format mới được, cùng các công cụ Partition Như Partition Wizad, Partition Guru, Acronis Disk Director.... là ok. Chia ổ thì định dạng NTF cho ngon nhé, chua dung lượng cho hợp lí là được.

5. tntzizi

tntzizi Member Mới

2
    0
    1