1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

ae vao giup em ti chuyen !

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi tntzizi, 19 Tháng chín 2012.

1. tntzizi

tntzizi Member Mới

2
    0
    1
    tình hình là hồi trước em ko biết ghost nên ghost nhầm vào 1 ổ đĩa C . rồi em chia lại ổ đia thành C , D nhung mà ổ D chỉ đc 20 gb . và không thể lấy gb trống trong ổ C ra để tạo ổ mới đc . em muốn ghost lại hệ điều hành và chia thêm một ổ đĩa nữa . nhưng mà trước khi ghost em muốn format ổ C rồi chia lại ổ mới rồi mới ghost . như vậy có được không mấy huynh ? Mong anh em giup đỡ . hay có cách gì hay thì chỉ bảo giup em . thanks

2. vudunga0k45

vudunga0k45 Member Tích Cực

134
    14
    18
    Được Chú Bạn !
    Ban Chia ô C Làm 2 !
    Ổ cài Win thì tuỳ loại win !
    VỚi XP thì chắc cũng chỉ khoảng 20GB, Win 7 cao hơn chút !
    Chúc bạn thành công

3. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    ngoài ra bạn có thể tách 1 phần dung lượng của ổ C thành một ổ khác nữa mà không sợ bị mất dữ liệu - phần mềm có tên là Partition Wizard Pro sẽ giúp bạn

Xin vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem liên kết

4. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,267
    9,763
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Nếu ban muốn Format ổ trước thì bạn phải vào minixp hay Win7pe trong hiren Format mới được, cùng các công cụ Partition Như Partition Wizad, Partition Guru, Acronis Disk Director.... là ok. Chia ổ thì định dạng NTF cho ngon nhé, chua dung lượng cho hợp lí là được.

5. tntzizi

tntzizi Member Mới

2
    0
    1