1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Ai biết giúp mình với :)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi anhquang1982, 26 Tháng hai 2013.

1. anhquang1982 Member Mới

2
    0
    1

Lượt xem: 600

tình hình là mấy đứa cháu mình nó hay ngồi chơi trên máy của mình. mà chúng nó thường xuyên vào web đen. ai có thể chỉ cho mình cách chặn web đen đc ko :). Tks các bạn

2. mr.trung91

mr.trung91 Member Tích Cực

239
    210
    43
    Đơn giản nhất là dùng file host trong %windir%\system32\drivers\etc mở nó bằng notepad và thêm vào đó các dòng ví dụ như thế này

127.0.0.1 www.phimxxx.com
    127.0.0.1 *.phimxxx.com/*

rồi save lại là OK

3. kesachit

kesachit Member Chính Thức

6
    0
    1
    Bạn cũng có thể dùng phần mềm để ngăn chặn các trang web đen khi truy cập :)

4. thanhva

thanhva Member Chính Thức

46
    9
    8
    thế này thì lâu lắm -_- vì có rất nhiều web đen mà mình ko biết hết [​IMG]

5. anhquang1982

anhquang1982 Member Mới

2
    0
    1
    bạn chỉ rõ giúp mình là phần mềm nào đc ko. Tại mình cũng ko hiểu biết về mấy cái này lắm :)

6. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

923
    369
    63
    Mua cái ổ khoá , về khoá luôn máy tính ko cho mở thì đen và trắng đều ... ?

7. fetel93

fetel93 ɹoʇɐɹǝpoɯ Ban Quản Trị

1,327
    851
    113
    Theo mình phần mềm chặn web đen tốt là mấy phần mềm AV như:KIS;NIS (có chương trình norton family);Trend Micro Titanium Internet Security 2012 phiên bản tiếng việt...nhưng chặn hết 100% thì mình không dám chắc