1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Ai đang dùng Win 8.1 chính thức tháng 10 giải đáp giúp

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi vthuancntt, 30 Tháng mười 2013.

1. vthuancntt

vthuancntt Đang Học Hỏi

462
    517
    93
    Câu hỏi thứ 1 là mình muốn hỏi là mình cài bản Win 8.1 pro down khoản tháng 8. Mình active và update cũng đầy đủ. vậy các bạn xem cái hình của mình ở dưới. Vậy bây giờ nó có Update thành win8.1 chính thức ko. Win 8 chính thức nó có chữ Windows 8.1 pro RTM hay ko?
    Câu hỏi thứ 2 là sau khi active mình cũng đã backup lại key. vậy nếu mình cài lại bản chính thức của tháng 10 này thì nó có restore lại được không?

Hình minh họa

Mong các bạn giải đáp giúp

2. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    câu trả lời cho 2 câu trên là
    :canny:KO

3. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    Yêu cầu a ko đk khoe n.y lên nhá :) nhìn avatar tưởng con gái định vào chém gió :D

Tommy_Phan and Công Hậu JB like this.
  4. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    2 bạn vui lòng bám sát topic và nội dung câu hởi của chủ thớt

5. Dorin

Dorin Thành Viên Cống Hiến

746
    801
    93
    câu 1 thì ko hiểu ý bạn ấy nói là gì , còn câu 2 thì hiểu mang máng ko biết có đúng ko , nhưng mà nếu key bản quyền backup của máy đó , thì khi restore vẫn giữ lại được bản quyền chứ sao lại ko nhỉ ???

6. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    thử đi rùi biết :big_smile:

7. taunguyen90

taunguyen90 к¡ếp ๓àყ cഠ¡ ๓нư Ъỏ Ban Quản Trị

1,400
    960
    113
    Giải đáp thắc mắc bạn như sau: Windows 8.1 RTM và Windows 8.1 chính thức bây giờ cũng chỉ là 1 bản duy nhất, chỉ khác về hình thức công bố thôi. Nên bạn không cần thiết phải cài lại, hay download lại bản Final tháng 10 này, công việc giờ là update trong Windows Update nếu có, dĩ nhiên là bạn cũng có thể khôi phục lại bản quyền nếu đã dùng phần mềm backup trước đó !

vthuancntt thích bài này.
  8. Dorin

746
    801
    93
    mỗi người một câu trả lời nhỉ :D

9. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Cái này mình có thể khẳng định, vì mấy cái này mình làm rất thường xuyên nhất là activate by phone, với lại cũng tham khảo một số Pro, cùng 1 ý kiến rồi !

10. Dorin

746
    801
    93
    Đã thử nén Ghost Key bản quyền Win 8 , rồi cài lại Win 7 , sau đó Bung file Ghost Win 8 bản quyền vào máy mà mình backup vẫn giữ đc key bản quyền như thường!

taunguyen90 thích bài này.
  11. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Còn chuyện ghost mình không bàn tới, vì diễn đàn mình quá Pro về mảng đó rồi:big_smile:

12. vthuancntt

vthuancntt Đang Học Hỏi

462
    517
    93
    Anh nói ko mà giải thích gì hết.làm em chơi vơi.
    Mình ko biết bản mình đang dùng là bản leak hay chính thức nữa. vì down đâu khoản tháng 8. thang 10 mới ra RTM.
    câu 1 ý mình là cái chữ Windown 8.1 pro đó. có khác với bản chính thức không ấy. bản chính thức có thêm chữ RTM ở sau nữa ko bạn.

13. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Bản Leak đó là RTM ra khoảng 8..Bạn cứ yên tâm sử dụng miễn là đừng Preview là ok :big_smile:

vthuancntt thích bài này.
  14. Ctrl+s

Ctrl+s Member Tích Cực

142
    132
    43

Đồng ý với ý kiến bạn
    1. Trước giờ MS không có bản windows nào gọi là Final cả mà chỉ có bản RTM là bản sau cùng
    2. Trong đợt công bố chính thức tháng 10 không có build mới cho WIn 8.1 Pro và chỉ có 2 bản mơi là Enter và Pro VL dùng cho doanh nghiệp. thực chất build mới này chỉ thêm vào 3 gói update khoảng 200MB mà người dùng có thể update trược tiếp từ win vào sáng 17/10/2013.
    3. Bạn hoàn toàn có thể khôi phục lại bản quyền nếu đã dùng phần mềm backup trước đó.