1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Ai giúp mình với

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi boylove09, 24 Tháng mười một 2012.

1. boylove09

boylove09 Member Chính Thức

41
    2
    8
    Như tiêu đề win 8 pro của mình rất hay bị màn hình đen xì lúc khởi động.Mở máy cứ hết bootscreen, wellcome xong là đen ngòm thấy mỗi con chuột, mình toàn phải khởi động lại 1 có khi đến 2 3 lần mới lên start được. Ai biết giúp mình với cảm ơn rất nhiều. ;;):D ( Mình dùng hàng để bàn :D )

2. Kenny D Nguyễn

Kenny D Nguyễn Thành Viên Cống Hiến

283
    137
    43
    bạn cài phần mềm diệt virus avast đúng ko

3. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Khi nó đen xì thế ,bạn nhấn Ctrl + Alt + Del ,nếu đc nghĩa là win vẫn ổn ,reboot bằng tay lại là ok ,nếu Ctrl + Alt + Del nó ko hiện gì thì bản win đã lỗi r` ,ghost hoặc cài lại win nhé ,và nếu Ctrl + Alt + Del nó hiện tùy chọn thì chọn task manage ---> Chọn New Task ---> Gõ explorer có lẽ sẽ đc .Ok bạn thử nhé :)

4. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Chắc là lỗi winèui bạn cài lại win chắc đk thui

5. Joker

Joker Member Chính Thức

47
    5
    8
  6. boylove09

41
    2
    8
    mình dùng avast . Crtl alt del vẫn được win ổn rebot lại vài lần là được :D nhưng thỉng thoảng nó bị cáu lắm với lại mẹ mình giáo viên làm sao biết Crtl alt del được :( . có cách nào làm hết được ko vậy. Cảm ơn nhiều

7. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Như vậy là thằng Avast nó xóa nhầm mấy file r` ,explorer chưa tự động mở khi mở máy đó thôi ,Ctrl + Alt + Del ---> Task Manage --> New Task ---> Gõ "explorer" rồi lại vào bt thôi :D

8. boylove09

41
    2
    8
    thế có cách nào làm avast không xóa nhầm cái explorer kia không chỉ mình với mẹ mình giáo viên không biết làm như thế đâu mỗi word còn hỏi suốt. :( Cảm ơn rất nhiều

9. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Cho explorer.exe vào danh sách bỏ qua của avast bạn ạ

10. boylove09

41
    2
    8
    cảm ơn bạn nhiều để mình thử :D

11. huynhjabao1997

huynhjabao1997 Thành Viên Cống Hiến

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    Theo mình cách tốt nhất là tháo avast ra xài AVG đi cho nó tốt bạn nhé :D

12. boylove09

41
    2
    8
    bạn ơi không được cho explorer vào loại trừ của avast rùi mà vẫn bị đen xì à bật task lên mở explorer vẫn không được chỉ mình cách khác bạn ơi :(