1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

ai xem giúp cái card mạng với !

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi huyhoang678910, 25 Tháng mười hai 2013.

1. huyhoang678910

huyhoang678910 Nhân vật hư cấu

204
    25
    28
    cart mạng nhà mình mọi khi cái đèn nó vẫn sáng nay mình thấy không phát sáng nữa mạng cũng không vào được nó có hiển gạch chéo đỏ mình vào manage > Device manager > Network adapters vẫn bình thường không có dấu hiểu gạch đỏ báo lỗi gì còn máy tính dưới nhà lại có chỉ mỗi máy ở phòng mình mắt ai phán hộ lỗi gì với

2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Biểu tượng gạch đỏ đó là không có mạng bạn nhé. Còn đèn ở card mạng mà không nháy là không có sự kết nối internet giữa máy bạn và Modem rùi nhé. Nó phải sáng và nháy mới được. Bạn kiểm tra lại cái card mạng xem sao nha, nếu hỏng rồi thì đi sửa hoặc mua cái card mạng gắn rời khoảng 100k thôi nhé. Thân!!!!;)

3. huyhoang678910

204
    25
    28
    giờ nó lại sáng nhưng k nháy. đủ 2 màu cam và vàng luôn. mình vào manage > Device manager > Network adapters vẫn thấy bình thường k như trên mạng nói là nó có gạch đỏ là bị lỏng hoặc hỏng k biết có tại dây k vì máy dưới nhà vẫn vào mạng bình thường với cả 2 máy nhà mình k có hộp moden dùng chung với nhà hàng xóm nên 1 máy đc 1 máy k đc bực qá

4. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,143
    1,304
    113
    PRO check chắc do cái jack cắm mạng vào của PRO nó có vấn đề ở đầu dây rùi . thay thử dây khác tử tế hơn xem sao

5. hungblackbenry

hungblackbenry Member Chính Thức

29
    1
    8
    dễ thôi mà , kiễm tra xem đường truyền có mạng ko , nếu có là do cậu chỉnh sữa gì ở phần newwork nên ko kết nối đc mạng . nếu phần new vẫn để mặc định từ xưa đến giờ , thì do card mạng . cậu mở cây pc ra , sẽ thấy cái card mạng lâu ngày dính bụi bặm , nên tháo ra lau chùi xong gắn đúng vào lại . có mạng thì ok xem có ỗn định ko , nếu có mà ko ỗn định thì thay card di , 1 cái card mạng giá 80k đến 100k rẽ mà . bảo đảm thay vào có mạng lại ỗn định . nhớ thank hi

Vat_vo thích bài này.
  6. huyhoang678910

204
    25
    28
    cảm ơn mấy pro nhiều :) hóa ra giây mạng bị chuột cắn mất 1 đoạn nên nó thế giờ thay cái giây mới chạy như điên rồi :D