1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Anh khatmau_sr giúp e lỗi phân mãnh 5% sau khi mới cài win và thêm lỗi gì ổ cứng

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi hoangdoquyen, 14 Tháng năm 2013.

1. hoangdoquyen

hoangdoquyen Member Mới

4
    1
    3
    Tình hình em mới cài win 7 ultimate 64. Nhưng cài xong thì phân mảnh ổ cứng lên đến 5%. Khởi động máy rất chậm mặc dù đã tắt hết các chương trình khởi động vớ vẫn. Mới khởi động xong nó báo lỗi này nữa:

Anh khatmau_sr giúp em với.

2. xdhcda

xdhcda Moderator

1,254
    551
    113
    có gì đâu. tốt nhất là dùng đĩa boot
    chống phân mảnh > cắt bad > check lại

3. Dorin

Dorin Thành Viên Cống Hiến

746
    801
    93
    post sai box nha bạn , mình sẽ chuyển giúp bạn , lần sau nhớ post đúng Box:smile:

4. Pretty Boy

Pretty Boy Member Tích Cực

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Phần mềm chống phân mảnh sinh ra để làm gì bạn ==" Tìm đê, không phải mình khát nước mới giúp đc bạn đâu nhé ==" mình là người uống nước nè =))))

5. hoangdoquyen

hoangdoquyen Member Mới

4
    1
    3
    Vấn đề là e mới cài win chiều nay. Và cái chính là cái lỗi e post hình ấy.

6. Pretty Boy

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    thỳ mình đã nói với bạn rồi. phần mềm chống phân mảnh sinh ra để làm gì. chịu khó đọc hướng dẫn người góp ý nói và áp dụng dùng tay mà tìm đi =="

7. hoangdoquyen

hoangdoquyen Member Mới

4
    1
    3
    Còn cái hình đó thì lỗi gì ạ

8. Pretty Boy

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Thỳ chắc là như bạn nói lỗi phân mảnh chứ còn gì :| Kiếm phần mềm Defraggler về dùng thử xem có giúp ích đc gì không =="

9. Bach Ngoc Do

Bach Ngoc Do Member Chính Thức

20
    0
    18
    bạn nên dung đĩa boot để check xem ổ cứng nó bị bad ở phần nào rồi cắt bớt nó đi, mong là đc. nếu không thì chỉ có thể thay ổ cứng

10. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Nó báo lù lù mà, checkdisk và sửa lỗi đi xem nó có hết không, tắt luôn cả System Restore, Backup, Checkdisk, Error report đi là tịt hết :D

hoangdoquyen thích bài này.
  11. Baby_Action2603

Baby_Action2603 Member Chính Thức

32
    15
    8
    Bạn dùng soft HDD regenerator trong CD Hiren's Boot để kiểm tra bad sector cho HDD. Nó báo thế là HDD có thể bị bad sector rồi đấy. Có dữ liệu gì quan trọng thì chép ra ngoài hết đi nhé, phòng hờ thôi.:)

thanchet_90 and khoatoannangcao like this.