1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[AUTO] Hướng dẫn sử dụng BOL để auto LMHT

Thảo luận trong 'Thảo Luận Games' bắt đầu bởi Kira113, 26 Tháng chín 2014.

Bài viết có hữu ích với bạn không

1. 88.9%
  2. KHÔNG

11.1%

1. Kira113

Kira113 Người Đặc Biệt Ban Quản Trị

138
    265
    63
    Tên thật:
    Trần Tạ Minh Thông
    - Đầu tiên lời mở đầu tui cảm ơn các bạn đọc bài này [​IMG]. Hướng dẫn = tất cả hiểu biết của tui về Bol Sudio, cho các bạn mới biết về bol, đỡ phải dùng google translate đọc T.A bên trang chủ của bol.
    - Tuy tui không rành về bol nhưng tui được BQT tin tưởng cho tui post bài này [​IMG], mong mọi người đọc không hiểu thì rep, có gì các tui vào trả lời . Nhưng tui cố gắng viết sao cho m.ng` hiểu [​IMG]
    - Vào chủ đề chính thôi:
    + Đầu tiên là link download: http://tenlua.vn/pbm-bol-studio....22ee3086b07
    + Giải nén ra có 2 file
    + PBM - BOL Studio.rar
    + League of Legend NA 4.15.rar

+ Các bạn vào ...LienMinhHuyenThoai\GameData\Apps\lolVN\Game backup cái League of Legends.exe lại. Rồi giải nén cái League of Legend NA 4.15.rar vào trong đó
    + Xong rồi các bạn giải nén PBM - BOL Studio.rar, chạy file "BoL Studio.exe" và "BoL Injector.exe", nó có update thì các bạn cứ để update xong, update xong có khi nó kêu mở lại, có khi không cần.

***À mà trong khi các bạn mở lên có một số máy thiếu file hệ thống k mở bol lên được các bạn xem 2 file mình share dưới giống như nó báo lỗi không, giống thì các bạn download về copy vào đường dẫn: C:\Windows\system32\

msvcp100.dll - Msvcp100.dll tải về - OriginalDLL.com
    msvcr100.dll - Msvcr100.dll tải về - OriginalDLL.com

+ Sau khi bật lên các bạn đăng nhập bằng tài khoản đã đăng ký ở www.botoflegends.com
    + Các bạn kiểm tra xem bol đã tự stick vào inject chưa. Rồi thì bỏ wa, chưa thì các bạn stick vào như trong hình trên
    + Các bạn xem bol đang update cho version mấy của LMHT. Thường thì luôn là Latest. Các bạn chọn vào xem nó lên version bao nhiêu là cao nhất, rồi chọn cho phù hợp với phiên bản hiện tại
    + Nhưng đó chỉ là hợp vs sv N/A. Còn VN mình luôn luôn update sau.
    Ví dụ: Version ngay bây giờ của VN mình là 4.15, nhưng BoL đã Update lên 4.16, vì thế mình dc thông báo như hình dưới ngay khoanh tròn rằng đến ngày 11/8/2014 bol mới active cho free user, còn vip user dùng thoải mái [​IMG].
    + Và các bạn cũng đừng lo, vì server LOL VN update chậm lắm, khi N/A và bol update thì VN ~5 đến 7 ngày mới Update nên các bạn hãy chọn về version bol là 4.26 cùng với version LOL VN là dùng được, sau đó khi VN update thì các bạn hãy đưa nó lên version "latest"
    +
    + Không lẽ down bol xong chỉ dùng được nhiu đó ^^!. Các bạn có thể down script trực tiếp bol tự tab Search Script ngay trong bol [​IMG]. Down cái j` các bạn stick vào đó ấn download, sau đó các bạn chuyển sang tab Bol Mods. Các bạn stick chọn vào đó, chọn hơi lâu, các bạn chịu khó chờ, các bạn chọn từng cái 1 nhé.
    + Còn nếu các bạn VIP User thì các bạn chắc rành lắm mới sử dụng VIP User. Còn free user các bạn chỉ sử dụng được 5 script 1 lần trong bol thôi, muốn sử dụng script khác các bạn phải xoá script kia đi, chỉ 5 script thôi.
    + Các bạn download champ script trong link tại đây ( Mình sẽ cập nhật thường xuyên)
    + Sau khi download script về các bạn xem copy script vào folder của bol khi giải nén theo đường dẫn .........BoL Studio\Scripts. Sau đó các bạn vào bol chuyển sang tab Custom Scripts vào nền trắng ấn chuột phải (R-Click) chọn reload scripts. Xong các bạn stick vào script và vào game chạy LOL bình thường thôi [​IMG].
    ***Khi các bạn download script champ đó các bạn nhớ xem script đó nó có yêu cầu lib gì không nhé. Nếu có các chắc chủ pic đó họ sẽ đính kém cả cái cần thiết đi vs script đó. Hoặc các bạn tự tìm trong botoflegends.com/forum/forum/22-libs/ và có thể tìm trong forum này nếu các bạn thấy cái nào tiện hơn.
    + Các cái cần thiết hỗ trợ script đó các bạn copy vào theo đường dẫn trong bol giải nén ra ...................BoL Studio\Scripts\Commom. Cái này các bạn không cần stick gì hết [​IMG]. Nếu các bạn muốn an toàn các bạn có thể tắt bol và chạy lại hoặc Reload Scripts [​IMG].
    + Vào game các bạn ấn thử nút "Shift" xem các script đã chạy chưa. Nếu chạy nó sẽ hiện lên, lúc đấy các bạn đè "Shift" và settings script theo ý các bạn [​IMG]. Các bạn dùng chuột ấn vào nút On Off hoặc thay đổi key chẳng hạn.

Và hết bài [​IMG] mình có nói gì không hiểu các bạn rep dưới cho mình dễ trả lời nhé. Mình viết hơi dài dòng mong các bạn biết rồi đừng ném gạch mình nhé [​IMG]. Đọc hơi mệt và mình cũng rất vui các bạn đọc bài mình [​IMG].

2. thitcho_thitcay

thitcho_thitcay Member Chính Thức

20
    11
    18
    Dù là chẳng hiểu gì, nhưng cũng like vì công viết :)

3. Kira113

Kira113 Người Đặc Biệt Ban Quản Trị

138
    265
    63
    Tên thật:
    Trần Tạ Minh Thông
    Bạn lên gg search thêm để hiểu nha :D

4. Bui Gia Tien Haiz...

Bui Gia Tien Haiz... Tiến

181
    49