1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Bản ghost WINDOW XP SP3 nguyên gốc, ổn định, Khai tử Win XP

Thảo luận trong 'Ghost Windows XP' bắt đầu bởi huy_ctn, 20 Tháng hai 2012.

1. dung24

dung24 Member Mới

1
    0
    1
    thank dang keo ve dung thu de chien game

2. syhungktvn

syhungktvn Member Mới

1
    0
    1
  3. boyxx06

boyxx06 Member Mới

1
    0
    1
    Thanks chu~ thot' nhiu` nhe'^^

4. jurikai

jurikai Member Mới

2
    0
    1
    cách nối các file sao vay chủ thớt . mih dang tinh ghost lai máy mình ... lần đầu nen ko bik .xin mọi người xin cho ý kiến :) tks

5. jurikai

jurikai Member Mới

2
    0
    1
    gui nhanh wa cho minh khj có thể nak

6. baodanh

baodanh Member Tích Cực

143
    23
    28
  7. chunguyen1996

chunguyen1996 Member Chính Thức

43
    9
    8
    Đầu tiên xin cảm ơn anh Huy
    Anh Huy cho tôi hỏi?:byebye:
    _Muốn tăng tốc độ máy yếu chơi game Liên Minh Huyền Thoại cần chỉnh những gì và phần mềm nào?
    Cảm ơn anh thêm lần nữa :big_smile:

8. Adyan Love

Adyan Love Member Chính Thức

7
    2
    3
    Các a, chị có thể hướng dẫn em cách ghost win XP được không ạ, máy e đang dùng win 8, giả sử e tải 1 bản ghost của các a, chị về rồi thì dùng onekey ghost chạy file ấy có đc ko ạ ? E muốn hỏi 1 câu nữa về cài XP bằng USB hay HDD ấy, e phải làm ntn, e có file iso xp sp3 rồi ạ, e boot win 7, 8 ra usb ok mà win XP đều ko làm đc. Mong các a,c giúp đỡ, e xin cám ơn ạ
    P/S. nếu em post sai box thì mod chuyển bài giùm e nhé, đừng dell bài e, tks mod nhiều ạ !!!:cry:

huy_ctn thích bài này.
  9. Adyan Love

Adyan Love Member Chính Thức

7
    2
    3
    E đang dùng win 8 có ghost đc ko ạ ? Ghost thì down file về xong chạy onkeyghost như bt là ghost được ạ ? E có usb muốn bung vào usb để cài như cài win thì làm ntn ạ ( E hỏi hơi nhiều các a thông cảm ạ .Hjx )

10. bongdangxua

bongdangxua Member Chính Thức

56
    50
    18
    bản ghost chạy mượt lắm, mình chỉ cần vài soft như của bạn này cài là đủ rồi, ai cần có thể cài thêm. Điều quan trọng là tính ổn định của bản ghost :D. Mình rất thích 1 điều ở bản ghost là đã khắc phục được plugin của âm thanh mà bấy lâu nay mình nhầm tưởng là hỏng card âm thanh nhưng khi mua card mới về vẫn vậy. Sau khi chuyển qua nhiều bản ghost và tới bản ghost của bạn này thì mình đã thấy rõ là card âm thanh của mình ko bị sao hết. 1 lần nữa xin cảm ơn bạn đã làm ra bản ghost tuyệt vời này. Chúc bạn cố gắng phát huy hơn nữa những gì mà bạn đang làm và chúc bạn luôn thành công!

huy_ctn thích bài này.
  11. kunhikfc

kunhikfc Member Chính Thức

25
    6
    3
    Thanks bác chủ bản nhiều

huy_ctn thích bài này.
  12. huy_ctn

huy_ctn Moderator Ban Quản Trị

558
    342
    63
    Bạn là nữ à? Nếu máy đang cài window 8 mà là laptop thì rất có thể là máy đã dùng ố cứng chuẩn GTP rồi, bạn không nên tự làm, hãy nhờ người có chuyên môn làm nhé. Học lỏm dần dần rồi tự cài cho mình nhé, Chúc bạn thành công.

13. huy_ctn

558
    342
    63
    Tùy vào cấu hình máy, nếu máy đã yếu thì không có cách nào dùng phần mềm tăng tốc được cả, hãy đến siêu thị điện máy gần nhất và mua máy mới, Chúc bạn chơi vui vẻ.

chunguyen1996 and Mr apple like this.
  14. Virus-x

Virus-x Member Chính Thức

31
    2
    8
    Có bản nào chỉ có XP SP3 + easy drirve pack mới nhất ko thôi đó amdin ??

15. bongdangxua

56
    50
    18
    Cùng ý với bạn này. Mong chủ thớt ra 1 bản ổn định như thế này nhưng là bản nosoft và vẫn auto nhận driver nhé. Nếu được vậy thì quá hay :D

16. chunguyen1996

chunguyen1996 Member Chính Thức

43
    9
    8
  17. hjeuru

hjeuru Member Mới

1
    0
    1
    Chào mọi người . em là gà về ghost win,k có sư phụ nào cả,nên e quyết định tự học. Cho em hỏi bản này ghost bằng USB hay ghost trực tiếp trên ổ cứng ạ? Và cách ghost ntn? Có thể hướng dẫn e đc ko?
    Thanks mọi người nhiều ! :))

18. huy_ctn

558
    342
    63
    Dùng thế nào cũng được, download về để ở ổ nào đó, D chẳng hạn rồi dùng đĩa hoặc usb boot có menu ghost là ghost được thôi.

19. bongdangxua

56
    50
    18
    nếu bạn chưa rõ về ghost thì bản tải onkey ghost về rồi nó sẽ auto ghost cho bạn

20. bongdangxua

56
    50
    18
    bạn ơi cho mình hỏi chút là bản ghost của bạn thì mình thấy tuyệt vời lắm rồi nhưng có 1 điều nhỏ là khi khởi động lên thì cái card mạng Local area conection đó nó nhận chậm lắm, phải mất ít nhất là 3-5 phút mới nhận mạng. Bạn có cách khắc phục nào cho mình không. Mình muốn khởi động lên là máy nhận mạng luôn chứ ko phải đợi mất vài phút nó mới nhận mạng phiền phức ghê.