1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Bạn khatmau_sr and trinhbaphap và các bạn pro về lĩnh vực Winxp xin giúp mình vấn đề này.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi ngotanphat, 21 Tháng bảy 2013.

1. ngotanphat

ngotanphat Member Tích Cực

395
    128
    43
    Bản windows xp k biết do ai chế biến và được post trên diễn đàn này
    http://phienbanmoi.com/threads/wind...it-black-edition-2013-7-12.16151/#post-109788
    mình đã cài vào máy và thấy bản win ấy sử dụng RunOnce(thiết lập các khóa) (để khi cài win xong hiện ra 1 bản chọn để cài đặt phần mềm mà ta muốn) cái đó mình chỉ biết cách xóa bỏ phần mềm or thêm vào phần mêm và chèn thêm code để chạy thoi.
    Ở đây mình muốn các bạn giúp mình tự tay mình làm ra theo cách như vậy(k phải dùng phần WPI nha các bạn)
    Rất cám ơn các bạn.

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Ý bạn muốn tạo ra 1 chương trình cài đặt các phần mềm hay là code để chạy cái bộ đó khi ghost xong?

Có nhiều chương trình để cài phần mềm tự chọn, WPI mà bạn nhắc tới là phổ biến nhất mà, bạn muốn gì nữa :D Autoplay, AutoIt hay code bằng gì nữa?

3. ngotanphat

395
    128
    43
    WPI trên diễn đàn có bài hướng dẫn nhưng mình thấy k hợp lý là tên pic bảo hướng dẫn sử dụng WPI 8 mà hình hướng dẫn lại là bản khác. Bạn có bài hướng dẫn nào k ? Viết ra 1 chương trình thì chúng ta k có khả năng đó ^^

4. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    WPI, Autoplay là những phần mềm thông dụng nhiều người biết tới, dễ sử dụng để làm công việc này. Bạn cứ tham khảo google, youtube...đi, hướng dẫn dù là bản cũ những cũng tương tự thôi bạn ạ.

ngotanphat thích bài này.
  5. ngotanphat

395
    128
    43
    um nhờ mod xóa hộ pic này