1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

BZ_BOOT - 1 Click 1 Click Boot USB/HDD (XP/VISTA/7/8 32bit/64bit)

Thảo luận trong 'Hệ Thống Và Bảo Mật' bắt đầu bởi mr.trung91, 2 Tháng mười một 2013.

1. mr.trung91

mr.trung91 Member Tích Cực

239
    210
    43
    Tự động tạo khả năng cứu hộ hệ thống trực tiếp cho HDD, USB hay HDD BOX dễ dàng với Mini Win7 PE, Win8PE, Norton Ghost và nhiều những khả năng khác.

Cài đặt/Gỡ bỏ Menu Boot cho ổ cứng trong cùng một công cụ. Khi chạy lần đầu sẽ là cài đặt mới. Sau khi đã cài đặt, chạy lại công cụ để gỡ bỏ Menu Boot, đưa hệ thống về trạng thái ban đầu.

Tự động nhận diện win XP, win Vista, win 7 hoặc win 8 (x86/x64) để add menu khởi động.

Tự động nhận diện USB, HDD BOX được gắn vào hệ thống và đưa ra đề nghị lựa chọn cho người dùng.

Cung cấp sẵn mặc định Norton Ghost 11.5.1 siêu gọn để cứu hộ hệ thống bất cứ lúc nào.

Các bạn có thể thêm file win7pe hoặc win8pe vào usb hoặc hdd khi tạo boot xong để sử dụng với code boot tương ứng.

Cám ơn bạn nguyenhunganh321 đã rất nhiệt tình test giúp để mình hoàn thành tools này.

Giao diện thân thiện và không cá nhân hóa

Khi chọn tạo boot cho usb, hdd box

Khi chọn tạo boot cho usb, hdd box

Khi chọn tạo boot cho hdd (đây là mình tạo rồi nên giờ nó hỏi xóa menu này hay ko)

Download:
    Mã:
    https://onedrive.live.com/redir?resid=B9F475D15345B40D%21362
    fix bug and support windows 8.1 up

Last edited: 19 Tháng mười 2014
  2. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    :D Mai ra net kéo có vẻ ngon đó bạn, cho xin ít hình nửa đi bạn

3. Lê Quốc Tuấn

Lê Quốc Tuấn Tình yêu cho đi là tình yêu còn mãi

193
    78
    28
    Có 4MB mà bác cũng ra net kéo hả.

4. lapmaihokdc

lapmaihokdc Member Mới

4
    0
    1
    cho 2 cái đó chung 1 thư mục à bác ơi .

5. Lê Quốc Tuấn

193
    78
    28
    Nếu bạn chỉ sử dụng Norton Ghost thôi thì chỉ tải BZ_BOOT và chạy ở đâu cũng được. Nếu muốn có thêm Win7 PE thì vui lòng chép Win7PE.iso ra thư mục gốc USB hoặc phân vùng Hệ điều hành. "Trả lời thay"

mr.trung91 thích bài này.
  6. Lê Quốc Tuấn

193
    78
    28
    Đã test Boot trên HDD. Kể cả có Win7PE hay không đều không thành công. Đang sử dụng Windows 8 Pro 32 bit build 9200 (Ghost Windows 8 Lite của Bác Máu)

7. Minh lexus

Minh lexus Member Tích Cực

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
  8. Lê Quốc Tuấn

193
    78
    28
    Em đã thử của bác LK, DLC Boot, cái này, của bác Hoàng Thiên v.v... Tất cả đều không được. Có lẽ do bác máu phân vùng không bình thường. Kể cả one key ghost mà nó không nhận phân vùng hệ thống. Phải lôi cái đĩa CD cổ ra mới trở lại bình thường. Em nghĩ BZ Boot không có vấn đề đâu.

9. knight230495

knight230495 Member Chính Thức

19
    1
    3
    Mình có 2 ổ HDD 1 ổ cài win với ổ chứa dữ liệu ... bây h mình muốn dùng ổ chứa dữ liệu như 1 USB boot được k ?

10. Minh lexus

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
    đc chứ bạn (theo mình biết :byebye: )

11. Minh lexus

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
    vậy là do bản win của bác Mau hả j rồi. Bạn xem lại nhé có thể ghost bản khác hay download bản win gốc từ ms về setup vào

12. Minh lexus

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
    máy nhà bác ấy kéo k nổi sủ dụng dcom ák download có 26kb/s úp có 27kb/s

13. vinh_vinhheo

vinh_vinhheo Member Chính Thức

68
    19
    8
  14. mr.trung91

239
    210
    43
    đơn giản là bạn tải cả 2 file về để ở desktop rồi dùng 1click là ok, sẽ có winpe

15. hoangdoivn

hoangdoivn Member Chính Thức

57
    64
    18
    Đã test trên nhiều phiên bản Windows đều ok. Riêng phần boot cho USB thì không được bạn ơi ( test trên cả 3 USB khác hãng ) , sau khi format, chương trình báo thành công. nhưng khi dùng thì máy báo Disk erro

mr.trung91 thích bài này.
  16. mr.trung91

239
    210
    43
    Cám ơn bạn đã phản hồi. Máy bạn main gì nhỉ, foxconn phải ko

17. mr.trung91

239
    210
    43
    bạn đổi tên thành hirent.iso và để ở phân vùng bất kì (ko để trong thư mục) khi vào win7pe sẽ có HBCDMenu ở desktop

vinh_vinhheo thích bài này.
  18. Quang Vinh

Quang Vinh Member Chính Thức

15
    4
    3
    được chứ bác, như ổ cứng bị bad của em em cài cái hiren boot on HDD vào ổ C cho nó, sau đó gắn ổ cứng mới vào sài bình thường, lúc nãy máy vừa bị hư win, em gắn cái ổ bad vào cổng sata ưu tiên (có 4 cổng sata thường thì có 2 cổng ưu tiên để khi bác gắn nhiều ổ cứng thì nó boot vào cái cổng ưu tiên đó để vào win) boot vào cái hirent rồi ghost lại cho ổ cứng kia :D

19. mr.trung91

239
    210
    43
    Tool mình viết vẫn còn rất sơ sài và nhiều chỗ chưa được, trường hợp của bạn có thể tạo boot thủ công lại bằng bootice nhé ;))