1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

các bác chỉ làm ghost với

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi lê thanh giảng, 28 Tháng hai 2014.

các bạn thích office nào nhất

1. office 2003

2 vote(s)
    50.0%
  2. office 2010

0 vote(s)
    0.0%
  3. office 2013

2 vote(s)
    50.0%

1. lê thanh giảng

lê thanh giảng Moderator Ban Quản Trị

354
    127
    43
    em thì chỉ mới học lớp 10 ở cà mau nhưng lại thích tìm hiểu làm ghost, em đả tìm hiểu 2 năm rồi nhưng ko có cách nào để bản ghost sau khi burn ra thì lại nhẹ và mược , giao diện đẹp phù hợp với mọi người nữa
    mình muốn nuôi dưởng ước mơ đó nhưng mà nuôi nó thì củng đả đến ngày mà mình phát huy nhưng chẳng biết tối ưu windows gì cả...
    mong các bác giúp mình nhá
    mình có toàn bộ tool ghost chỉ cần là có thể tạo ghost
    nhưng mà mình muốn hỏi trước khi làm ghost
    mong các bác giúp nhá
    1-làm seo để lược bỏ nhửng thành phần không cần thiết để cho windows chạy nhanh hơn ?
    2-làm seo để cho tốc độ khởi động của win nhanh hơn?
    3-thay đổi giao diện cho nó thật nhanh nhưng hiệu quả ?
    4-câu này thì mình muốn các anh bình chọn cho mình nhá : đa số các anh chị sử dụng ghost thì thích office nào nhất 2003 hay 2010 hay 2013 ?
    5-cho em hỏi em đả dowload 1 trong nhửng cái này về trong trang http://www.deviantart.com/?qh=&section=&q=bootscreen+windows+7&offset=144 sau khi dowwload song rồi thì em củng chẳng biết làm gì luôn mong các anh chỉ cách cài nhanh nhất nhá?
    6- làm seo để ổ c tức là ổ cài win ak , làm seo để cho nó có dung lượng nhỏ ( không phải là dung lượng bản ghost nhỏ nhá ) ?
    7- cho em hỏi thuật ngử ghost bắt nguồn từ đâu z ?
    8- cho em xin một số trang web cung cấp icon đẹp nhá cả giao diện luôn cộng với cách cài nhá
    9- các anh có thể làm một video dài khoản 30 phúc để nói chuyên sâu về windows cho em dc hiểu thiêm về cấu trúc củng như là nhiệm dụ của từng file nhá for windows 7 nhá
    ai trả lời dc câu nào thì trước câu trả lời phải có số của câu hỏi nhá
    cảm ơn các anh chị nhiều

2. lê thanh giảng

354
    127
    43
    chỉ bí quyết làm ghost nhá

3. lê thanh giảng

354
    127
    43
    ah quyên nữa sau khi các bác sài windows 8.1 với windows 7 thò cái nào ổn định hơn ?

4. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Bạn viết sai chính tả nhiều đấy.
    1/ Dùng các phần mềm để rút gọn win
    NLite >> win XP
    RTSe7en Lite, winreducer7 >> win 7
    winreducer8>> win 8
    winreducer8.1>> win 8.1
    2/ Tắt bớt Services không cần thiết, tinh chỉnh registry, chống phân mảnh ổ cứng.....
    3/ Dùng theme
    4/ 2013
    5/ Dưới mục hình ảnh của trang đó có hướng dẫn rồi
    6/ Cài phần mềm có chọn lọc (chức năng, dung lượng...), dọn rác, xóa thủ công những thứ ko cần thiết, tạo ghost ở chế độ nén cao nhất (-z9).....lên Google nhiều topic lắm
    7/ Từ tên phần mềm Ghost của hãng Symantec
    8/ Mình ko rành
    9/ Yêu cầu này hơi cao đấy, bạn nên tự tìm hiểu trên Google và Wiki, mình ko nghĩ sẽ có người làm clip cho bạn đâu

P/s:
    1/ Chưa có kinh nghiệm nhiều thì khoan nghĩ tới giao diện đẹp.
    2/ Làm sai càng nhiều càng tốt, sẽ giỏi và có kinh nghiệm, thay vì lo lắng, suy nghĩ, đắn đo quá nhiều, thời gian sẽ qua nhanh và vô ích.
    3/ Những gì bạn hỏi đã có quá nhiều topic trên mạng rồi

5. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Mình thấy win 7 ổn định hơn, win 8.1 mượt hơn :smile:

6. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Bạn xác định được đam mê của mình từ sớm, chuyện đó thật tốt, cố gắng lên :embarrassed:

lê thanh giảng thích bài này.
  7. lê thanh giảng

354
    127
    43
    thank các anh đả chỉ dạy sau khi em làm song bản ghost đầu tiên thì các bác nhớ vào ủng hộ nhé

8. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Chắc chắn rồi :big_smile: