1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Các bác giúp em về chia ổ HDD để đạt hiểu quả cao nhất

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi nhatdaochem, 15 Tháng mười 2013.

1. nhatdaochem

nhatdaochem Member Chính Thức

40
    5
    8
    Em xin chào toàn thể ace trong PBM :))
    Là thế này ạ: Em có đọc được cái công dụng của phần mềm HDD tune pro là xem tốc độ đọc ghi ở bao nhiêu Gb thì cao nhất. Dựa vào đấy để chia lại ổ sao cho phân vùng chứa Win hay phần mêm cần trích xuất nhanh nằm trên chỗ có điểm đọc ghi cao nhất.
    Tuy nhiên cái HDD của em nó lại nhanh nhất ở tầm 5Gb đến 30Gb(HDD 80Gb), vậy em muốn chia làm 3 ổ thì làm thế nào ạ? Để cái Ổ cài win nó nằm ở 5Gb-30Gb đấy? Em hay dùng Partition Magic Pro để chia.
    Em có làm thử là chia ổ đầu có dung lượng 5Gb, sau đó ổ thứ 2 là 25Gb, cái cuối thì còn bao nhiêu chia nốt. Sau đó em set Active cho ở thứ 2 rùi bung Ghost, hix cơ mà toàn bị lỗi@@

2. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    theo mình bạn nên chia ổ C là 30GB vừa để cài các win XP , 7 ,8 thuận tiện nhất và cài các soft khác nếu nó bắt buộc phải cài vào ổ C , còn 2 ổ kia bạn muốn chia sao cũng được ko wan trọng đâu :) . Ổ đọc nhanh hay chậm là do còn mới hay cũ do BAD hay tốt mà thui còn ổ nhanh hẳn mới nhất bi giờ là ổ SSD loại ổ thể rắn có tốc độ đọc nhanh gấp 2 ổ chúng ta đang dùng gọi là hdd

nhatdaochem thích bài này.
  3. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    Mình xin nhấn mạnh thêm là bạn chia ổ C và bắt buộc phải set active vào ổ C (Primary) thì mới cài win hoặc GHOST vào được còn bạn ko set active và đặt là Primary thì ko cài được đâu sẽ lỗi ngay . Vì Primary là cái phân vùng chính thức để điều khiển hoạt động của hệ điều hành , còn cái Localry thì chỉ là ổ dùng để chứa DATA phần mềm hoặc game của bạn thui

4. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
  5. gaconne1985

gaconne1985 Member Chính Thức

34
    4
    8
    tốt nhất cứ chia như kiểu cũ đi bạn. với hdd 80gb thì mình hay chia 40gb+40gb để cài windows và lưu dữ liệu, ko thì 50/30