1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Các Bác giúp em với lỗi ...

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi KleinNguyen, 23 Tháng mười 2013.

1. KleinNguyen

KleinNguyen Member Chính Thức

49
    6
    8
    tình hình là em bị lỗi
    "Reboot and Select proper Boot device or Insert Boot Media in selected Boot device"

khi em cắm ổ CD vào thì nó chạy bình thường nhưng cứ bỏ ổ CD ra là nó lại không chạy đc các bác giúp em với em ghost lại hay cài win lại vẫn ko được.thay cáp và kiểm tra nguồn vẫn không được.vào bios vẫn nhận ổ cứng bình thường.mong các bác sớm giúp em.

2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Bạn ghost máy rồi mới bị hay là sao? Nếu mà ghost máy rồi mới bị thì bản ghost đó ko hợp với máy bạn rồi. Tìm bản khác thử xem. Lỗi này do win rùi:smile:

3. KleinNguyen

49
    6
    8
    em thử nhiều bản ghost khác vẫn bị ak. cài lại win vẫn bị. cứ cắm ở CD vào thì win lại bình thường @@, bỏ ra lại lỗi đó

4. Vat_vo

762
    666
    93
    Thế cho mình hỏi bạn đã Fix MBR và acctive ổ cài win chưa nhẩy. ổ CD chẳng ảnh hưởng gì đến việc có vào win đc hay không đâu. Vào bios chỉnh lại khởi động từ ổ cứng xem sao nhé. Nếu không khắc phục đc nữa thì bạn sắp có ổ cứng mới rồi đấy:smile:

5. KleinNguyen

49
    6
    8
    active rồi ak. không hiểu sao em cứ cắm cái ổ CD ( gắn ngoài nhé ) hoặc ổ cưng gắn ngoài là được chạy ok ngay. nhưng cứ ngắt ra cái là lại báo lỗi thế em mới thấy lạ ! chứ em biết ổ CD chả liên quan gì cả nên em mới hỏi bác

6. KleinNguyen

49
    6
    8
    em chỉnh trong bios rồi ak. vẫn ko được bác ơi cứ cắm cái ổ CD gắn ngoài hay Ổ cứng gắn ngoài thì nó hoạt động bt nhưng rút ra lại bị @@!

7. Vat_vo

762
    666
    93
    Bệnh nan y rùi. Bác mang ra tiệm người ta kiểm tra tổng thể đi:(

8. KleinNguyen

49
    6
    8
    nhà em lại không gần tiệm - chán quá giờ chả biết làm sao nữa @@

9. KleinNguyen

49
    6
    8
    ổ cứng em có 1 cái thôi ạ ! chuẩn ATA hệ điều hành win XP ( chỉ 1 hệ điều hành) Phân vùng nằm ở ổ C primary . thiết bị ngoại vi thì chỉ có chuột bàn phím. nếu em kết nối thêm ổ cứng gắn ngoài ( hoặc ổ CD gắn ngoài) thì win chạy bt còn nếu rút ổ cứng gắn ngoài ra thì lại báo lỗi như trên ạ!:too_sad:

10. KleinNguyen

49
    6
    8
    không ak! em dùng ổ của seagate ak. em cài lại win mới chưa cài soft gì ak. :cry:

11. KleinNguyen

49
    6
    8
    vâng. em cảm ơn nhưng em sẽ cố gắng làm thủ xem, cảm ơn anh!