1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Các bác giúp mình về Share dữ liệu qua mạng Lan, Homegroup trong Win 7 với !!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi aoe1991, 28 Tháng ba 2013.

1. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    Tình hình là, như tiêu đề, mình gặp vấn đề về mạng Lan và việc share dữ liệu trên Win 7 :D, rất mong được ace, các bác giúp đỡ ;;)

Những việc mình đã làm cho vụ Share dữ liệu ... mà vẫn tình trạng như trên ... :(

Chém ở trên toàn chữ, nhìn chắc là rối ... mình xin ắp cái ảnh, các bác xem cho dễ ;;)

Muốn nhờ các bác giúp: gỡ vấn đề share cho mình vs :) chỉ vậy thôi :-j

Trước gặp vụ này, toàn kiếm bản Ghost khác hoặc cài lại Win cho lẹ ... và khỏi :-j nhưng lần này, muốn phá cho ra nhẽ, chỉ chờ thử chiêu Repair lại Win hoặc Update Win coi sao nữa thôi ... :))
    Mong được ace giúp! ;;) nhưng cũng hi vọng đừng là những chiêu như: cài lại win, ghost lại máy, .... vote mua máy mới =))

Cuối cùng, xin cám ơn "trước" các bác quan tâm và giúp đỡ vấn nạn này của mình ;)

qqwwee123 thích bài này.
  2. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Hình như là không có đường dẫn mạng thì phải.
    "The network path not found"

aoe1991 thích bài này.
  3. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    k phải đâu e "nhỏ" ;)) >:)

kiểu: các máy trong phòng a vẫn vào mạng (fb,yt,lx ...) :)) ôkê nhé :D, 4 máy K vẫn vào máy a như ngóe, lấy dữ liệu :))
    nhưng máy a thì: chả vào được máy ai cả =))

4. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    shared như xp thui tương tự như vậy......

5. anhteen

anhteen Member Chính Thức

44
    3
    8
    cai j ma fan biệt C K CK đọc nhức cả đầu...nói ngắn gọn và dễ hiểu thôi bác...người VN lười đọc mà...

mình nói như vầy : bạn hãy đặt IP khác nhau cho all 5 PC ( nhưng lưu ý Default Gateway không trỏ về 192.168.1.1 mà để trống nha ) , đặt password admin hoặc user đang sử dụng trên PC đó..tắt hết Firewwall,Antivirus

sau đó tạo folder share rồi ping thử xem thấy nhau k đã...rồi \\192.168.1.x ==> OK...mình từng làm và thành công

aoe1991 thích bài này.
  6. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    đừng làm ... a lạnh ;)) :-q =))

tất nhiên là vs bản Win 7 khác a share "như thường". bản này gặp lỗi lạ, dị ... k phá được ... như ảnh đã "nói hộ lòng a" :)) >:)

7. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    sợ nhức đầu nên mình viết tắt cho dễ hiểu =))

- ý bạn là Set IP tĩnh cho 5 máy; cái này mình chưa thử ... nhưng mình nghĩ nó là 1 trò phức tạp hóa thôi, vì: 4 máy K vẫn vào máy mình như bt, và ngày chưa "gặp bản Ghost" này ... mình vẫn share bt, k cần IP tĩnh ... :-"
    Lẽ dĩ nhiên mỗi máy phòng mình đều đã có 1 IP "Automatic" riêng và vào mạng Internet (Fb, Yt, Lx, ... :))) bt rồi mà >:)

- Đặt pass User :-? í bạn là đặt pass để đăng nhập (lúc bật máy lên phải gõ pass) ... :-": cái này thì, hờ hờ, mình k tin :))

- FW hay AV thì mình đã tắt chuẩn ôkê rồi (hình ảnh minh họa)! và bạn lưu tâm thêm chút cho mình vs là: các máy K vào máy mình như thường nhé ... -> ... chuyện máy mình share là chuẩn men rồi! :D

- He, trò IP tĩnh, rồi \\12.168.1.x (để x 2 giá trị ở 2 máy khác nhau, gần cho dễ nhận dạng nhở >:)): cái này áp dụng cực kỳ ảo và ngon vs XP, khỏi cần cổng Swtich, cắm thẳng dây mạng vào nhau là ôkê \m/ (mình cũng từng thành công...)
    Nhưng vs Win 7 còn ảo hơn, cắm thẳng dây mạng vào nhau, còn khỏi phải Set IP tĩnh cơ ... (đây là mình nói trường hợp khác) ...

p/s: cũng thanks bạn đóng góp ý tưởng :D tiếc là, vụ này vật vã ghê #-o