1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

các bác ơi giúp mình cài những theme này với

Thảo luận trong 'Desktop Enhancements' bắt đầu bởi lê thanh giảng, 3 Tháng ba 2014.

1. lê thanh giảng

lê thanh giảng Moderator Ban Quản Trị

354
    127
    43
    tình hình là như thế này em mới dow về
    + cái icon từ đây z08-styles.deviantart.com/art/Blue-Vista-Icons-Windows-7-105005979
    + hình ảnh khi boot windows 7 thì ở đây medi-dadu.deviantart.com/art/Win-Boot-Screen-16-9-280518129
    + còn nut start thì ở đây antoan11.deviantart.com/art/Metro-Start-Orb-254363783
    bi giờ em muốn cài cả 3 vào windows 7 thì phải làm seo ạ mong các anh chỉ giúp
    em cảm ơn nhiều

2. xuanbao910

xuanbao910 Member Dự Bị

39
    17
    8
    Hướng dẫn thím nhé !
    - Để thay icon thím dùng tool : iconpackager ( lên mạng search bản crack, rất nhiều )
    hoặc vào đây tham khảo : http://phienbanmoi.com/threads/tong-hop-nhung-bo-icon-dep-cho-ca-windows-7-va-8-by-khatmau_sr.13617/ ( Nên dùng cách này vừa nhanh vừa tiện )
    - Thay bootscreen dùng tool : Win7BootUpdater
    tham khảo tại đây : http://phienbanmoi.com/threads/huon...dows-7-cuc-dep-kho-bootscreen-phong-phu.2577/
    - Thay nút start dùng tool : win7 start orb changer
    down và hướng dẫn ở đây :http://www.door2windows.com/windows...e-your-windows-7-start-button-with-one-click/
    P/s : Chúc thím thành công

3. lê thanh giảng

354
    127
    43
    thank you để mình thử xem

4. lê thanh giảng

354
    127
    43
    bác ơi em dowload nhửng icon có định dạng là rar thì làm seo mà em cài dc hả bác ?

5. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Giải nén ra :go:

6. lê thanh giảng

354
    127
    43
    biair nén ra đâu bác chỉ em cài cái coi

7. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Giải nén ra đâu bạn tự bạn quyết định chứ, rồi dùng iconpackager mà thay đổi icon, bạn hỏi đùa hay giỡn vậy :confuse:

8. lê thanh giảng

354
    127
    43
    nè bác có hiểu cho mình ko z
    chỉ mình hết luôn đi

9. xuanbao910

xuanbao910 Member Dự Bị

39
    17
    8
    - Có rất nhiều tool để thay icon cho win 7. Nếu bộ icon của thím down về giải nén ra được các file .ico .png thím có thể dùng iconpackager để thay từng icon ( hơi lâu ).Hoặc lên mạng tìm gói icon làm sẵn sẽ có file .iconpackager,chỉ cần down về rồi chạy.
    - Ở #2 mình có đưa link cho thím tool 7tsp cũng dạng down bộ icon làm sẵn có trên mạng rồi chạy thôi.

10. Fun_Dragon

Fun_Dragon Member Chính Thức

19
    8
    3
    Cài winrar để giải nén ra nha bạn, chọn extra here

11. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Mình nói thật lòng nhé, bạn chưa có kinh nghiệm về ghost all main thì bước đầu nên tập trung vào tối ưu tốc độ, dung lượng và sự ổn định thì hơn, khi nào tay nghề vững một chút rồi hãy nghĩ đến chuyện rút gọn win, mod win... nếu không bản ghost đầy lỗi đấy :go:

12. lê thanh giảng

354
    127
    43
    hjhj mình chỉ ko biết cách cài icon thôi mà còn về chuyện làm nhẹ win thì mình vẩn còn đang tìm hiểu
    cảm ơn vì lời khuyên của bạn mình sẽ cố gắn

13. votrantrungquan

votrantrungquan Member Chính Thức

26
    0
    1