1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

các bác xem máy em nó làm sao????

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi dailoan_vn, 20 Tháng mười hai 2013.

1. dailoan_vn

dailoan_vn Member Chính Thức

26
    2
    3
  2. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    cài win 7 hết ngày win8 thỉnh thoảng nó bảo lỗi driver j ấy

dailoan_vn thích bài này.
  3. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    máy bạn phải Update BIOS bản mới nhất lên nhé . Không đuợc nữa thì máy bạn ko dùng đk win 8

4. dailoan_vn

26
    2
    3
    win 7 vẫn bị,xp củng không thoát anh ạ

5. dailoan_vn

26
    2
    3
    update thế nào anh? chỉ em với

6. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Dự là xung đột driver rồi thím à :D

7. chubeban

chubeban Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre Ban Quản Trị

435
    341
    63
    haiz.... các bác phải nói rõ ra cho bạn ấy chứ... theo e dc biết là do Bios không thích hợp vs driver win dows... nên phải update bios or đổi driver.... mà tốt nhất đừng nên đụgn vào cái flash Bios... chết máy là hết chữa đó :)

8. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Cậu nạp lại bioss chắc đk, máy xách tay à

9. touch

touch Member Chính Thức

16
    2
    3
    Ghost lại bạn ơi! Cái này là do xung đột hệ thống ví dụ như bạn cài 2 HĐH trên một máy chẳng hạn

10. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    nạp BIOS ko đơn giản , có máy nạp rùi nhưng mà lại còn phải là chuyên về điện nữa mới khò đk con BIOS ra mà nạp :D , may mà mình có ông chú ông ấy biết món này nên khỏi lo cứ xịt phát vác ra ông làm cho

11. Vat_vo

762
    666
    93
    :amazed: Ôi zời ôi, có biết cái gì không mà bảo người ta đi update Bios. Trường hợp máy khởi động bị màn hình đen mới phải update Bios, chứ khi đã vào win rồi mà bị lỗi như thế thì các bác bảo đi update Bios à. Update Bios không phải KTV nào cũng dám làm đâu nhé. Vớ vẩn là hỏng ngay bộ main như chơi. Mà nếu có phải Update Bios thì khi ghost xong máy nó đã báo lỗi yêu cầu phải update Bios rồi ( tương tự như các máy Dell nhà sản xuất khuyến cáo update Bios). Nhìn kĩ lỗi màn hình xanh đó thì chưa chắc đã là do Bios đâu nhé. :khongcocua:

12. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    ak` hi sorri bác thớt nhé tại hm nay sài đt nên nhìn ko ra cái lỗi :) lỗi của bác thớt là phải lên trang chủ download cái Driver VGA của nó về để nó Fix và support cho win 8.1 nhé :). Thành thật xin lỗi thớt :) , còn nếu như không hết nữa thì như mình nói Update BIOS lên cho tất cả phần cứng trên mainboard tương thích vs win 8.1 còn nếu mà bác ko dám Update BIOS thì ko sao :) mang ra quán sửa :)

13. Vat_vo

762
    666
    93
    Bạn nên nhớ khi update Bios không phải cứ mới là tống nó vào, mà phải update có chọn lọc nhé. Nó không giống như update win hay là phần mềm đâu nhé. Update full nhiều lúc lợi bất gặp hại đó. Nhiều lúc update đúng mọi thao tác nhưng update bios ko có chọn lọc cũng bye bộ main luôn đó nhé. Đừng nghĩ update Bios dễ mà là phải có thời gian để làm quen và luyện tập mới có đủ tự tin nạp Bios nhá:feel_good:

14. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    tại e lười viết nên ngắn gọn vậy :) tiện thể dọa thớt tý :D e trước đây từng MOD BIOS để lấy Slic và hiện tại cũng đang tìm cách lấy được Slic 3.0 trong BIOS ra xem được ko :) nhưng mà tính bảo mật BIOS đời mới ko như ngày xưa nó làm vẻn vẹn có 1 tý . Nhưng mà e khuyên thật lòng ai không biết ko nên động vào kẻo khóc tiếng dân tộc đấy:D

15. dailoan_vn

26
    2
    3
    em cảm ơn các bác nhiều. em không biết lỗi gì nhưng em đã cài win xp, win7, win 8 .và em củng đã ghost xp ,7,8,8.1 rồi nhưng vẫn không dc. driver thì cài đầy đủ rồi củng không dc. tháo máy lau chùi tùm lum rồi. chỉ còn cái Update BIOS gì ấy không hiểu nên chưa giám làm( không biết làm).em cảm ơn các bác nhiều. em sẻ thử từng cách của từng người xem sao. rồi thông báo với mấy bác.
    p/s: máy em là máy bàn. có lúc em dùng cã ngày mới mắc phải nó. nhưng có lúc thì mở máy ra đã mắc. khởi động lại mấy lần mới dc. có lúc lên thì vào thẳng recovery nữa.

16. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    bạn có sài VGA rời ko hay VGA liền . Máy bàn thì ko phải do BIOS đâu :) . có khi VGA của bạn có vấn đề . Sài liền Onboard thì mua cái VGA rời về dùng , còn VGA rời thì mang đi sửa đi :)

17. dailoan_vn

26
    2
    3
    em dùng onboard . hôm nay em ghost lại win 8.1 của anh tomy phan. và không có vấn đề gì cã cho đến khi win tự update driver là bị . (không có driver thì không sao hoặc dùng phần mềm driver đa năng thì ok . nhưng update driver mới là bị ) không biết máy em lỗi phần cứng hay phần mềm vậy ạ?

18. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    thế ko phải do máy mà do win :) khuyến cáo ko nên update windows khi sài Crack mà nhiều bạn vẫn ngoan cố :D cài lại đi , với lại máy đang dùng bình thường ngon lành thì Update windows làm j`

19. dailoan_vn

26
    2
    3
    thấy bản win của bác tô mỳ phan phải mở update mới vào store dc bác ,nên em cứ mở update thui.cảm ơn bác nhiều nhé

20. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    em chuyển sang VS9 xem sao và xem lại driver card màn hình coi có đúng không nha chứ update thì chẳng có bị zì dâu