1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Các kỹ sư, bác sỹ máy tính giúp em với :((

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi nhatdaochem, 22 Tháng mười hai 2013.

1. nhatdaochem

nhatdaochem Member Chính Thức

40
    5
    8
    Tình hình em vừa mua 1 con Main Biostar H61 với 1 cái card hình rời của Giga, sau đó em lắp ghép thành 1 bộ cấu hình như sau
    CPU: Core I3 (Ivy)
    Main Biostart H61
    Ram: DDR3 2Gb bus 1333
    HDD: WD 160Gb
    Card hình rời 1Gb - 64bit
    PSU: Acbel ATX 400W
    Hix, tưởng ngon ai ngờ khi cài hay Ghost Win thì nó xảy ra lỗi là:
    Em boot bằng USB vào Mini Win7, format, chia HDD sau đó ghost Win. Ghost xong khởi động lại PC để cho nó tự động cài đặt thì nó khởi động tới phần Start Windows 7 là máy bị đơ khoảng 1 phút thì nó tự khởi động lại@@ và cứ lặp lại như thế.
    Em đã thử test HDD ok vẫn ngon, test card hình sang máy khác ok, còn mỗi thanh Ram là em ko có để test. Nhưng lạ 1 cái là nếu vẫn cấu hình trên mà em bỏ Card rời ra thì lại cài đặt hay ghost bình thường@@(Mà card hình không hỏng, vì em test ở máy khác vẫn chạy vù vù) Nên em nghĩ Ram ko sao.
    Có bác nào giúp em với ạ, giờ chẳng nhẽ vứt cái Card hình, hix hix
    PS: Quên mất là em tưởng tại PSU, nên em mua cái Acbel 400W kia mới cứng :((

2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Chẳng lẽ card rời và card on xung đột lẫn nhau à, bạn ghost win tháo card rời ra đi, sau khi ghost win và vào được win bình thường thì hãy gắn card rời vào xem sao nha. Lỗi gì thì bạn post ảnh hay là video để dễ nhận diện lỗi hơn nhé :smile:

nhatdaochem thích bài này.
  3. huutinhbt

huutinhbt Member Chính Thức

31
    5
    8
    bạn xem trên cmos chỉnh lại cái chuyển đổi giữa card onboard và card rời xem sao

Tommy_Phan and nhatdaochem like this.
  4. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Mình có cai car màn hình ner lắp vào máy chị gái thì chạy ầm ầm, lắp vào mình mình nó nhiễu, cũng k hiểu luôn, bỏ mẹ car cho nó nhanh.

5. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    thứ nhất bạn vào BIOS set lại Default , save . và thứ 2 bạn show cho mình xin tên VGA của bạn lên đây mình xem cho

6. nhatdaochem

40
    5
    8
    Trước hết xin cảm ơn tất cả các giải đáp của các bác, Em đã vào Bios set Default rùi sau đó mới ghost, vào Mini Win thì bình thường, nhưng cứ ghost xong khởi động lại đến phần Start Windows 7 có mấy cái chấm bay chụm vào nhau thành cái hình cửa sổ thì là bị đơ máy và sau 1 phút máy tự khởi động lại. Card của em là Gigabyte AMD radeon HD 5450

7. nhatdaochem

40
    5
    8
    Em đã làm thế, thậm chí cài hết Driver theo main(bỏ Driver card hình onl) và Đĩa Driver theo card hình rời vẫn thế. Bỏ card ra thì vào bình thường còn cắm vào là ko vào đc Win

8. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    Cái này cũng khó nói lắm có thể do cái nguồn của bác chưa đủ công xuất chạy cho VGA
    làm cái nguồn 450W đấy chạy cho sướng

9. nhatdaochem

40
    5
    8
    Hix em mang cái VGA sang máy khác nguồn nó Noname còn chạy vù vù bác ạ@@

10. Vat_vo

762
    666
    93
    Nguồn AcBel không phải loại tầm thường đâu nhé bác, card rời của bạn này chỉ cần nguồn khoảng 400W là chạy ổn rồi đó. Thông tin thì lên trang chủ của nó sẽ biết thôi:D
    Có lẽ chỗ cắm card rời trên main bị chết con gì đó hoặc là bị chạm cái gì rùi. Không có chuyện máy dùng được card on lại không thể xài được card rời đâu. Theo nguyên lí làm việc của máy tính thì nếu máy có card rời thì máy tính sẽ tự động chuyển sang dùng card rời hoàn toàn thay cho card on mà không cần phải thiết lập gì thêm:smile:

11. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    Còn trường hợp mua nguồn xách tay :D bác phải tính đến chứ :D , em nói đùa thui :D chứ còn bệnh này của bác thì nên vác main đi sửa vì bị lỗi Slot PCI Express rồi

12. Vat_vo

762
    666
    93
    :D Cái này phải hỏi thớt chứ mình đoán già đoán non về nguồn gốc của bộ nguồn này thôi. Nhưng AcBel là hãng sản xuất nguồn có tiếng đó:big_smile:

13. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    cho e hỏi chút nguồn Boss POWEr 450W có ổn ko bác nhỉ

14. Vat_vo

762
    666
    93
    Tên nguồn gì lạ thế bác. Mới nghe lần đầu :beat_brick:

15. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    ui trời nó hết loại này rùi , em hỏi nguồn titan này có ngon lành ko bác :D . trong túi còn 2 lit định rước 1 trong 2 em này . Chả là e wen ông này gần nhà ông bán linh kiện PC :) tất cả tem mác nguyên hết

16. Vat_vo

762
    666
    93
    Uí zời, nguồn gì rẻ dữ zậy? Hàng tàu khựa hả. Nếu dùng bình thường thì thế này cũng ổn rồi đó bác:haha:

17. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    còn nhiều cái rẻ hơn bác nghĩ đấy :D , ông này bán chưa có nơi nào bán rẻ hơn ông này lun , hàng toàn đồ nguyên bản 100%
    E cho bác đoán case này giá nhiu ( còn 99%)
    Main G41 tùy chọn
    Chip: Intel® Core 2 duo E8200
    (6M Cache, 2x2.66 GHz, 1333 MHz FSB)

Ram: 2G bus 1333

HDD: 160G Sata

18. Vat_vo

762
    666
    93
    Chắc tầm 5tr là cùng. Phải không bác? :D

19. chipcomputer

3,140
    1,304
    113
    có hơn 2 triệu 1 tý thui :D Hàng trong kho 99% đấy bác :D

20. Vat_vo

762
    666
    93
    Bác lại chém e, riêng con chip giá trên thị trường là hơn 1tr2 rùi, thêm bộ main G41 khoảng 1tr nữa. Còn ram bác chơi tầm 2G cũng đứt mất 500k rùi, vỏ case, nguồn, linh tinh nữa mà hơn 2tr xíu là bác chém gió lớn rùi. Mà có ai bán giá này chắc cũng đại gia muốn thanh lí hàng tồn kho :smile: