1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Các Pro giúp với !!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi chh2909, 5 Tháng mười hai 2012.

1. chh2909

chh2909 Member Chính Thức

48
    3
    8
    Tình hình là thế này ! Sau khi em cài bản ghost của Bác khatmau_sr thì trong bản ghost đó tích hợp sẵn Hiren Boot cứu hộ ! Nhưng khi vào đó thì lại ko khởi động Boot đc , nó cứ báo lỗi gì gì đó ! Sau khi em nhét cái đĩa Boot 15.2 mà e đã ghi vào ! Bấm bấm 1 lúc thì nó lại hiện ra bảng lựa chọn của đĩa đó ! Kick vào boot thì nó nhảy sang phần lựa chọn bản boot của bác khatmau_sr >>> thế là lại dùng được. Ở đây là em nhét đĩa 15.2 vào nhưng khi ghost nó lại thông báo là 11.5 của bác khatmau_sr đã tích hợp vào ! Lần nào em ghost cũng phải làm vậy ! Mà thời gian bung file ghost cực lâu . Mất khoảng 30 phút gì đó @-)
    Có Pro nào giúp em giải quyết 2 vấn đề này ko ?
    1 là sử dụng đc Hiren boot cứu hộ tích hợp sẵn trong file ghost đó ! < File ghost này em cài ở máy bàn thì dùng đc Hiren boot tích hợp nhé >
    2 là giúp em cải thiện tốc độ và giảm thời gian bung file ghost với....gì mà bung mất đến 30 phút à < Bản win 7 luxury của bác khatmau_sr>
    Em xin cảm ơn các bác ! Mong nhận đc nhiều sự chỉ bảo của các bác.[-O<
    Ps: E đang dùng còn HP 4430s

khatmau_sr thích bài này.
  2. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63
    Đơn giản : Dùng HBCD hay USB Boot
    Sử dụng thì GG sẽ có ngay :D (he he , ko co tg giải thích nữa s.r)

3. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bạn nói hơi khó hiểu chút, về menuboot thì mình đã test trên cả PC lẫn Laptop đều vào được, mình chỉ tích hợp Norton Ghost 11.5 thôi, còn lại tuỳ bạn tích hợp. Còn về tốc độ bung ghost thì mình nói rồi, bung ghost trên minixp hoặc win7 pe nhé, ảnh mình chụp đó, không tới 3phút:D

4. chh2909

48
    3
    8
    Em ghost xong win nó báo mấy cái này bị lỗi hay thiếu thiếu ! Có ảnh hưởng gì không ? Cách khắc phục ra sao ?
    Mong Bro chỉ bảo...

5. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Nó báo gì ko quan trọng, quan trọng là cảm nhận của bạn khi sử dụng bản ghost :)

6. chh2909

48
    3
    8
    Có thể nói là rất tuyệt ! Nhưng mà mình đang thắc mắc cái OTher Divece kìa có ảnh hưởng gì ko vậy ? Và cái đó có tác dụng gì ?

7. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    có ảnh hưởng chứ không vào đk mạng ... thiều driver, khuyên bạn nên dung 3DP chíp tìm driver nhé ok

8. chh2909

48
    3
    8
    Xin hỏi bro ở đây là không vào đc mạng gì ạ ? vì mình vẫn đang sử dụng đc internet mà..

9. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63
    Lúc trước máy mình cài bản ghost win 8 khác bản này cũng bị Driver Manager báo "lỗi" như vậy .
    Thực sự máy bạn ko thiếu driver đâu , nó chỉ thiếu vài Driver điều khiển theo máy bạn thôi (trình riêng của mỗi hãng), có thể lên web hãng mà tải driver này ^#(^

10. chh2909

48
    3
    8
    Bro ơi giúp em với ! Tình hình em nghịch kiểu gì ! Mà khởi động lại win nó không vào win mà lại chạy vào phần Menu Hiren's Boot ! Làm thế nào để nó khởi động lại win bình thường bị giờ ??