1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

cách ghii dia cd - vcd - dvd

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp' bắt đầu bởi yeu_tin_hoc, 6 Tháng bảy 2012.

1. yeu_tin_hoc

yeu_tin_hoc Member Chính Thức

42
    0
    6
    cho hỏi tôi dùng nero7 để ghi dia. sao tôi ghi đĩa hình cd thì chỉ có đầu đĩa cd voi vcd dọc đươc à. con đau 5 số va 6 số thì không mở được.

2. yeu_tin_hoc

42
    0
    6
    k có ai tham gia diễn đan này hết vậy???????????

3. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Thì đầu 5 - 6 số chả đọc được

4. yeu_tin_hoc

42
    0
    6
    có cách nào ghi đĩa video cd mà đầu 5 - 6 đọc được luôn ko bạn. mình đang cần gấp lắm

5. yeu_tin_hoc

42
    0
    6
    mong các bạn chỉ giáo. mình đã làm hư hết 50 cái đĩa cd rồi đó

6. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    bạn không ghi rõ bạn muốn ghi cái gì ( hình hay là phim hình ... )
    cũng có thể thao tác bạn làm chưa đúng - theo mình thì bạn phải dùng 1 phần mềm chuyển đổi định dạng để đổi đuôi file đó sang mpeg1 ( bạn nên xài TVC ) - nếu đổi sang file mpeg1 thì đầu đĩa nào cũng đọc đc hết - kể cả bạn copy vào usb - sao khi chuyển xong bạn dùng Express Burn để add vào cho nó đơn giản - còn nếu chỉ là file hình thì phải để nó ở định dạng jpg cũng với pm Express Burn bạn chỉ cần copy vào thôi không cần qua bước convert - nhiều phần mềm ghi đĩa tốt lắm không nhất thiết phải là nero đâu - nếu cần thì mình có thể hướng dẫn bạn setting thông số chuẩn cho phim chất lương đẹp nhất (-_-!)

7. linhhonhuynhde

linhhonhuynhde Member Tích Cực

429
    421
    63
    Bạn đổi tên file như sau là đầu nào cũng đọc được. AVSEQ01.DAT cho đến AVSEQxxx.DAT lâu lắm rồi không làm đĩa giờ thấy toàn burn ra DVD chất lượng tốt hơn, giờ ít người xài VCD lắm, giá đĩa DVD và đầu DVD cũng ko đáng là bao.

8. yeu_tin_hoc

42
    0
    6
    mình chép đĩa phim. xử dụng phần miềm nero 7. mình vào photo and video rồi vào make video cd để ghi đĩa. khi chép đĩa xong mở đĩa ra thì nó hiện AVSEQ01.DAT cho đến AVSEQ0xxx.Dat. nhưng chỉ co đầu máy cd - vcd là mở được còn đầu 5-6 số thì bó tay. mong ai biết chỉ mình với