1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cách giảm dung lượng file ghost?

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi Eagle, 8 Tháng sáu 2014.

1. Eagle

Eagle Member Chính Thức

94
    7
    8
    Mình tạo 1 bản backup cho máy để khi nào có vấn đề thì ghost lại cho nhanh nhưng file ghost khi tạo ra lên đến 12GB. Dùng ghost explorer để kiểm tra thì thấy file hiberfil.sys pagefile.sys khá nặng (gần 5GB). Giờ mình muốn xóa 2 file này đi có được không? Có ảnh hưởng gì không vì mình vẫn dùng tính năng ram ảo và hibernate. :D

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Xóa pagefile ko sao nhưng xóa hibernate thì lỗi win. Chỉ có tắt trước khi tạo ghost thì dc

Eagle thích bài này.
  3. Eagle

Eagle Member Chính Thức

94
    7
    8
    Nếu tắt đi thì có cách nào để ghost xong nó tự bật lên không? :D Mình thấy bản ghost của vanchiencomputer có bật sẵn hibernate khi ghost vào PC nhưng trong file ghost lại không thấy file hiberfil.sys là như nào nhỉ? :D

4. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Mình ko rõ, nếu là mình mình sẽ tạo 1 file bat để sau khi đăng nhập nó tự bật lại hibernate

5. Eagle

Eagle Member Chính Thức

94
    7
    8
    Mình tạo file ghost bt chứ không phải ghost đa cấu hình nên không biết cách để nó tự chạy file bat. Bây giờ mình xóa file pagefile.sys, khi ghost vào máy nó sẽ tự tạo file đấy đúng không?

6. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Chính xác

Eagle thích bài này.
  7. Eagle

Eagle Member Chính Thức

94
    7
    8
    Quên không nói rõ là mình tạo file ghost xong rồi, giờ xóa bằng ghost explorer đc không? :D

8. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Được nhưng dung lượng ko giảm

Eagle thích bài này.
  9. Eagle

Eagle Member Chính Thức

94
    7
    8
    Kiểu này chắc phải làm lại 1 file GHO khác rồi, giờ mình vào winPE, xóa file pagefile.sys đi rồi tạo ghost là ok chứ gì?

10. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Ừ, đúng là vậy :beauty:

Eagle thích bài này.