1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cách học, phương pháp học C++, C#

Thảo luận trong 'Pascal, C , C++' bắt đầu bởi Dao Thai Duong, 19 Tháng chín 2014.

1. Dao Thai Duong

Dao Thai Duong Member Chính Thức

36
    1
    8
  2. lê thanh giảng

lê thanh giảng Moderator Ban Quản Trị

354
    127
    43
    cái này hơi khó
    thì bạn cứ tập tới tập lui những chương trình đơn giản nhất đến khi hiểu từng câu lệnh nó nói lên điều gì mới thôi sau đó tùy chỉnh tùy theo bài toán cần giải thôi
    chúc bạn học tốt nhé
    để lập trình giỏi thì bạn nên nắm vững pascal trước cái đả
    nhưng theo mình nghỉ là củng dể mà chỉ cần chăm học thôi

Dao Thai Duong thích bài này.
  3. Dao Thai Duong

Dao Thai Duong Member Chính Thức

36
    1
    8
  4. honga1083

honga1083 Member Mới

1
    0
    1
  5. ledaitudk

ledaitudk Member Chính Thức

9
    3
    3
    Tên thật:
    Hương Liên
    mình rất thích câu hỏi của Bạn. Nhưng mình thấy phương pháp của Bạn bị sai lầm rồi. Học CNTT(Chung) C++. C# không phải là Học thuộc code nha Bạn. Bạn chỉ có thể làm càng nhiều sẽ càng quen tay. sau khi Bạn học các cái cơ bản thì Bạn phối hợp chúng lại để làm 1 cái khó hơn. GOOD LUCK TO YOU. à à mình có biết thêm một diễn đàn khá hay ho về lập trình cho mọi người luôn http://www.umbalaaz.com ở trang này mình thấy có phần lập trình android hay lắm. ai thích mò thì coi nha.

6. no.15130070

no.15130070 Member Chính Thức

14
    3
    3
    Nếu không chuyên CNTT và chỉ muốn học hỏi thêm để biết thì bạn nên học C#, một ngôn ngữ đơn giản hơn và chạy trên managed code, chứ C++ thì rắc rối hơn. Bạn tải ebook (nên tải Tiếng Việt) về đọc và thực hành các ví dụ cơ bản trong đó. Khi nhớ các kiểu dữ liệu, cú pháp... rồi thì tự động sẽ hiểu được thôi. Đó là về phần học để biết và viết được chương trình (các chương trình đơn giản). Còn chuyện cao hơn như thuật toán, tối ưu hóa... thì bạn chỉ học để biết cách viết chương trình chạy được là ntn thôi chứ không chuyên sâu thì không cần đụng tới. Mà nói thật mình cũng ớn mấy cái này lắm :sweat: