1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cách làm một bản Ghost All Main Windows 7 dung lượng dưới 4GB

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi koolboy_cc93, 27 Tháng mười hai 2012.

1. koolboy_cc93

koolboy_cc93 Member Tích Cực

111
    26
    28
    Tình hình là em vọc vạch làm Ghost All Main cũng khá lâu rồi. Theo hướng dẫn của bác Khát Máu cũng như nhiều bậc tiền bối khác trên diễn đàn. Nhưng khổ nỗi ảnh Ghost nào của em dung lượng nó cũng trên 4GB cả. Đều phải copy ra 1 cái USB chuẩn NTFS. Hắn bất tiện quá. Em đã cố gắng tính chỉnh xóa những thành phần không cần thiết,dọn rác.... Đồng thời cài it Soft nhất có thể nhưng không hiểu sao ảnh ghost vẫn cứ lớn quá. Lúc đóng Ghost em đã lưu ý nén ở chế độ Ghost -Z9 rồi mà vẫn không ăn thua. Trong khi thấy mấy bản ghost win7 32bit của các bác trên diễn đàn, đa phần đều dưới 4Gb mà không biết làm thế nào. Bác nào có kinh nghiệm trong khoản này hay có bản Windows 7 Ultimate 32bit nào nhẹ mà chạy được công cụ làm ghost thì giúp em với. Chứ em cài các bản Windows 7 Lite khi chạy các công cụ làm Ghost như SPAT hay Easy Sysprep đều lỗi cả. Chỉ có chạy được trên bản win đầy đủ thôi. Ai biết giúp em với.....:(:(:(:(:(:(:(:(:(

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bạn có thể tham khảo bản này:
    dung lượng chỉ có 3,5Gb thôi.
    Còn về làm ghost với windows lite thì bạn cần có nhiều kinh nghiệm hơn, không biết bạn hiểu biết tới đâu rồi :D

Về cơ bản với cách giảm dung lượng mình có nói nhiều nhưng người khác thực hiện thì không giảm được nhiều lắm :( Cứ làm nhiều thì sẽ rút nhiều kinh nghiệm thui bạn ak

koolboy_cc93 thích bài này.
  3. koolboy_cc93

111
    26
    28
    Không biết ấn nút Thannks ở đâu cả. Hix. Bác chỉ em 1 số bước để giảm béo cho nó được k ???
    Em thử xóa temp rồi prefect, tắt ngủ đông, ram ảo... mà không ăn thua. Trong khi thấy Bản ghost của bác Soft gần gấp đôi của em mà sao nó nhẹ thế...2 tháng choc chạch Ghost All Main mà chả thu được gì. Chán quá bác ak. Ak bác có bản Win nào chuẩn mà chạy được công cụ làm Ghost Share cho em được k. Thanks bác nhiều..:-o:-o:-o:-o:-o:-o

4. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    máu chỉ em nó đi chứ hahaha ;))

5. koolboy_cc93

111
    26
    28
    Mong các bác giúp đỡ. Thấy Ace trên 4rum nhộn nhịp quá nên em mới mạn phép vô đây hỏi. Có gì các bác cứ chỉ giáo. Em còn gà lắm. Học trái ngành mà cứ thích vọc vạch máy tính. Khổ thế %-(%-(

khatmau_sr thích bài này.
  6. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    QUOTE=koolboy_cc93;74631]Không biết ấn nút Thannks ở đâu cả. Hix. Bác chỉ em 1 số bước để giảm béo cho nó được k ???
    Em thử xóa temp rồi prefect, tắt ngủ đông, ram ảo... mà không ăn thua. Trong khi thấy Bản ghost của bác Soft gần gấp đôi của em mà sao nó nhẹ thế...2 tháng choc chạch Ghost All Main mà chả thu được gì. Chán quá bác ak. Ak bác có bản Win nào chuẩn mà chạy được công cụ làm Ghost Share cho em được k. Thanks bác nhiều..:-o:-o:-o:-o:-o:-o[/QUOTE]
    Mình cũng chỉ biết chọn lựa soft, dọn rác kĩ, xóa bớt 1 số thứ k cần thiết, vậy thôi. Còn Win chạy được công cụ ghost thì các bản gốc đều làm được, các bản Lite thì cần biết nhiều hơn
    Lập cả mấy Topic nói chuyện này rồi mà anh :(
    Học hỏi chỉ là 1 phần thôi bạn ajk, khoảng 1 năm trước mình cũng thế thôi :d, Làm nhiều vào, rút kinh nghiệm cho bản thân thôi

7. koolboy_cc93

111
    26
    28
    Em cũng xem xét kĩ rồi mà không biết làm thế nào cả nên mới lên đây hỏi. Dù sao cũng cảm ơn các bác rất nhiều. Có lẽ em cũng cần thêm nhiều thời gian hơn nữa để trau dồi kinh nghiệm. :(. Ak 2 bác đánh dấu cho em mấy Top pic tối ưu, giảm béo bản ghost Win7 để em xem qua được k??? thanks các bác

8. itmaytinh

itmaytinh Member Chính Thức

24
    4
    3
    có gì thì alo,hoặc nhắn tin cho anh..qua mail.anh làm trên máy ảo của em.anh dạy cho....

koolboy_cc93 thích bài này.
  9. itmaytinh

itmaytinh Member Chính Thức

24
    4
    3
    còn bản ghost xịn chuẩn,,,thì anh chưa up lên dc.mạng ở chỗ anh ko dc khỏe
    dùng mạng giáo viên mà...
    bản ghost thì có nhiều bản...sử dụng từng mục đích riêng...

10. koolboy_cc93

111
    26
    28
    bác cho em xin mail, sdt để em còn biết chớ. Thanks bác trước nhá;)

11. dieuuocgiandon

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    cứ chỉ luôn đi bạn à,cho em nó biết và anh em cùng biết hỉ ;))

12. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    như thế này nhé nếu em làm ghost muốn dung lượng nhỏ thì em cài it soft thui..!
    và sẽ có 1 số file cần xóa như ram ảo, bộ nhớ cache của win xóa mấy cái đó cũng dc khoảng vài G rùi còn zì

13. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Ram ảo không tính trong bản ghost mà anh?

14. koolboy_cc93

111
    26
    28
    Xóa Cache với Ram ảo không ăn thua. Hơn nữa như bác Khatmau_Sr nói thì nó k tính vào trong bản ghost mà bác. Mong Các bác chỉ giáo....

15. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Cái này nói thì khó nói lắm bạn à .. Một đôi 2 câu ko hết được đâu ... Muốn nhỏ thì phải thực hành dần đi mới hiểu được thôi ... Mình nghĩ lại từ ngày mình làm ghost đến giờ (Tuần trước thôi - bây h ) --> Mình cài Win chắc tầm 50 lần rồi mất ;)) > Những gì cần thì cũng đã nói hết rồi ... còn lại là do khả năng của bạn thôi :)

16. dieuuocgiandon

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    caí đó bạn từ tìm hiểu lấy bạn à, chứ máu và anh tommy nói thì khi hàng của máu và anh tommy ra thì có mà ế là cái chắc ;))

17. koolboy_cc93

111
    26
    28
    Số lần cài win của em để làm Ghost h không tính bằng 2 con số nữa các bác ơi. Mượn cả nhả máy về làm thí nghiệm. Hix. Em sẽ cố gắng. Có gì anh em cứ chỉ chỉ giáo thêm.. ::):)

18. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Lý thuyết đã nói hết rồi còn đâu, quan trọng là thực hành thôi, Mỗi windows mỗi khác biệt riêng, nói cũng khó khi không có gì demo :( Mà bạn cũng đừng quá quan tâm tới dung lượng, hay quan tâm cho chất lượng trước,lớn hơn 1 chút mà tốt còn hơn nhẹ mà không tốt bằng.

Cứ làm nhiều đi, va chạm thì mới cứng cáp được :D Mình không biết năm tháng vừa qua cài win, ghost bao nhiêu lần rồi nữa :D Không biết khi nào ổ cứng mình die ;))

19. koolboy_cc93

111
    26
    28
    Hehe. Em mới cho đi cái ổ 320GB của con compact CQ45 2tuần trước. Dù sao cũng thanks các bác nhiều. Không chỗ nào em được chỉ giáo nhiều bởi như ở đây. K biết cảm ơn thế nào nữa...=((=((=((=((

20. koolboy_cc93

111
    26
    28
    Bác Máu ơi. E làm được rồi. 3.9 GB. :D. Nhưng em vẫn thắc mắc 1 cái là em làm bằng Easy Sysprep 3.1 Final là sau khi ghost xong thì mất cái mục pin programs from taskbar là thế nào bác . Bản nào cũng bị. Cái này do mình tùy chỉnh thế nào.