1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Cài lại windows 10 cho máy tính bảng

Thảo luận trong 'Windows 10' bắt đầu bởi trongtoanbn, 7 Tháng mười một 2017.

Tags:
  1. trongtoanbn Member Tích Cực

104
    11
    18

Lượt xem: 673

Chào cả nhà, em có cái máy tính bảng Fujitsu Arrow Tab đang chạy windows 10 ngon lành. Nhưng vào một ngày đẹp trời em thấy windows tự động update (hôm 2/11 thì phải). Sau khi update win xong mở máy lên thì máy không cảm ứng được nữa. Mong mọi người hướng dẫn giúp đỡ e cách khắc phục, hoặc cách cài lại máy tính bảng với.
    P/S: không biết em tạo chủ đề ở mục này đúng không, nếu sai mong mod chuyển giúp.

Bình Luận Bằng Facebook

Last edited: 7 Tháng mười một 2017
  2. sirenangel

sirenangel Member Tích Cực

201
    62
    28
    Tên thật:
    Hưng
    kết nối với bàn phím chuột
    1. chắc là mất driver touch hoặc update lên driver lỗi, gỡ cài dặt driver cập nhật đi
    2. Restore lại trong win hay lúc khởi động đều được.
    3. Download firmware của nó và cài lại
    thường thì cách 2, 3 sẽ mất dữ liệu nhưng chắc chắn được trừ khi hỏng cảm ứng

trongtoanbn thích bài này.
  3. trongtoanbn

trongtoanbn Member Tích Cực

104
    11
    18
    Bác có thể hướng dẫn cụ thể cho e cách 2 và 3 được không ạ. Em mới sử dụng nên không biết làm thế nào.

4. gadusochet

gadusochet Member Tích Cực

268
    36
    28
    cũng muốn giúp bác nhưng máy đó thì khả năng ae có máy để dùng là ít lắm, máy nó đặc biệt quá
    Ae chỉ hỗ trợ đc theo kinh nghiệm liên quan từ những máy khác chứ cụ thể thì khó nói lắm

5. amio1st

amio1st Member Tích Cực

104
    26
    28
    Bác thử lên web NSX xem win nào có driver ko. Mình củng từng cài con khác mà dùng usb cài win 10 cũng chạy được, dùn hub usb, mouse,kb, rùi cài cũng ko có cảm ứng lên wen nsx, or google kiếm vòng vòng cũng ra :D.

6. k8vnn

k8vnn Member Mới

4
    0
    1
    không cảm ứng được xác định hư cmn màn hình cảm ứng rồi

7. mt_9290

mt_9290 Member Chính Thức

7
    0
    1
    cài lại driver là đc m bị 1 lần rồi, driver chip ấy