1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cái này ko hiểu lắm anh em chỉ mềnh zới

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Công Hậu JB, 25 Tháng tư 2013.

1. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    Mình xem b ản ghost win7 Vintage Style mình thấy ghi cái này

Với laptop đời mới nhất là máy HP cài win XP, vào BIOS tắt chế độ ACHI, chuyển sang IDE hoặc Compatibile nếu không sẽ bị màn hình xanh sau khi ghost xong.

mình cũng có 1 cái laptop mình làm ghost allmain mà ghost máy khác thì dk còn laptop của mình màn hình xanh, có ai biết về cái trên chỉ với

2. thoipro

thoipro Member Chính Thức

52
    41
    18
    đúng rồi đó bạn, hôm trước mình cũng gặp một thằng sony vaio core i5, ghost xong thì báo lỗi "the operating system is not found" mình loai hoai mãi, cũng phân vùng lại, cung fix hdd, nhưng không được, may nhờ bác kia chỉ cho, vào Bios set lại là ok.
    Nói chung, các dòng máy đời mới bây giờ chạy với công nghệ cao, riêng với mấy dòng HP, SONY VAIO mình phải chịu khó set lại thui.

kimkhunglong thích bài này.
  3. ntd10cdct

ntd10cdct Member Chính Thức

11
    0
    1
    Tên thật:
    Duy
    Máy của mình HP G42 . Core i5, lúc trước cài win = đĩa tích hợp ICH7 8 j đó bị lỗi dump xanh lè
    Sau khi Fix bản win và tích hợp lại ICH 9 10 j wên rùi thì OK
    máy mình không chuyển từ SATA sang ATA trong BIOS đc nhé ^^, NSX mặc định máy mình là AHCI rồi không thể chuyển wa Compatibile dc