1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cài win 7 song song với win 8 có trước

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi quancan9x, 7 Tháng sáu 2013.

1. quancan9x

quancan9x Member Mới

2
    0
    1
    Tình hình là mình đang muốn cài thêm w7 song song với w8 để chạy 1 số ứng dụng, bời vì w8 khá mượt với lại là bản quyền nên cũng không nỡ lòng nào mà gỡ em nó ra!
    Mình đã thử rất nhiều cách, cũng đã biết sử dụng easybcd để tạo dualboot................ Nhưng có vẻ không ổn.
    Thứ nhất, w8 không boot theo kiểu cũ mà là theo kiểu eufi hay efui gì đó, dẫn đến mình không thể kịp ấn F2.
    Thứ hai, dùng đĩa cd thì không nhận còn boot từ iso cũng không luôn :-??
    Vậy mong các bác hướng dẫn hoặc có tut nào thì chỉ cho em cách để cài với ạ. em thực sự chào thua rồi, không nghĩ nó lại rắc rối thế :(

2. bloodskyne

bloodskyne Member Mới

3
    1
    3
    thứ nhất W8 nó quickboot chứ efui là cái gì. 1 máy có 1 loại driver riêng. vd máy mình xài driver hw_ultisetup....gì đó. setup vào rồi chỉnh chọn boot cd ưu tiên. vì w8 nó quickboot miẹ rồi đíu vào được bios.
    thứ 2 bỏ boot ổ w8, setup windows 7 xong hết thì đánh dấu lại ổ boot w8, xong thì xài easybcd tạo menu boot 2 ổ w8-w7 là xong!

quancan9x thích bài này.
  3. quancan9x

quancan9x Member Mới

2
    0
    1

Bác có thể nói cụ thể hơn không ạ?
    - "setup vào rồi chỉnh chọn boot cd ưu tiên" ????'
    - "bỏ boot ổ w8?
    2 điều này là sao ạ?

4. trongtoanbn

trongtoanbn Member Tích Cực

102
    11
    18
    tiện thớt cho mình hỏi luôn. mình đang sử dụng win 8 cài trên ổ C. giờ mình muốn bung bản ghost win 7 sang ổ D có sử dụng được 2 win song song không? có phải cài hay tùy chỉnh gì không? mọi người hướng dẫn giúp với!! thank all!

5. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa

Bạn chỉ cần Active ổ D, nạp ổ D vào boot menu (có thể dùng Easy bcd cho dễ)