1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cần ae trợ giúp về cài đặt hệ thống

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi txq911, 17 Tháng mười một 2014.

1. txq911

txq911 Member Chính Thức

14
    0
    1
    Mình sài window8.1 64 bít và mình phân vùng thành thêm 1 ỗ đĩa là D .Cài đặt mấy phần mềm thường mặc định là program file và program file x86 ở ỗ đĩa hệ thống là C. Hiện này mình có xem qua vài người cài phần mềm bên ỗ D. Khi cài bên ỗ đĩa D thì có ảnh hưởng gì đến ỗ cứng hay là phần mềm không ae?

2. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Không ảnh hưởng gì, nhưng 1 số phần mềm nó ko cho phép cài sang chỗ khác ngoài C:\Program Files
    Hoặc 1 số phần mềm chạy bị lỗi vì sai đường dẫn
    KHÔNG khuyến cáo cài phần mềm sang đường dẫn khác

txq911 thích bài này.
  3. txq911

txq911 Member Chính Thức

14
    0
    1
    tức là vẫn cài theo mặc định hệ thống là ỗ C:\ program file hoặc program file x86 mà phần mềm định sẵn à mod?

4. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Nên là như vậy

txq911 thích bài này.
  5. txq911

txq911 Member Chính Thức

14
    0
    1
    vâng cảm ơn bạn.
    cho mình hỏi thêm vấn đề này nứa nhé mình có lập top này http://phienbanmoi.com/threads/ae-tu-van-giup-minh-cai-win-voi.45499/ nhưng không có ai vào cả nội dung là:
    Ae tư vấn giúp mình với: win8 của mình là window8 rmt core OEM : DM( mình check: Description : Win 8 RTM Core OEM : DM)
    ae cho hỏi tải window 8.1 đuôi iso phiên bản nào là phù hợp a? và nếu biết thì giới thiệu cho mình phiên bản chuẩn với a :)

bạn giúp mình với nhé!

6. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Phiên bản nào cũng được nhưng nên xài bản Windows 8.1 Pro, cài xong dùng KMSpico active là xong

txq911 thích bài này.
  7. txq911

txq911 Member Chính Thức

14
    0
    1
    à không máy mình là bản quyền nhúng trong BIOS đó bạn.Giờ mình cài win8.1 nào phù hợp với loại RMT core OEM : DM đó bạn.Nhờ bạn tư vấn giúp.

8. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Không quan trọng đâu bạn, mấy bản Windows bản kèm thường là bản "lởm" lắm

9. txq911

txq911 Member Chính Thức

14
    0
    1
    qua h ngồi đọc quên rep lại sr.
    mình tham khảo thì thấy bản enter có chức năng hơn pro phải không bạn? nếu thế thì cho mình xin bản enterprise 64bit được không bạn?
    bạn tư vấn giúp mình với :)