1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

cần các cao thủ giúp đỡ em lỗi ghost

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi rerwdfds, 5 Tháng sáu 2014.

1. rerwdfds

rerwdfds Member Chính Thức

9
    0
    1
    tình hình em làm 1 bản ghost win 7 ultimate SP1 đến phần hoàn thiện để lưu bản ghost thì bị lỗi thế này ai biết giúp em với
    dùng phần mềm Spat 6.09 cũng bị lỗi em ko biết lỗi gi cả 2014-06-06_115140.png

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
  3. rerwdfds

9
    0
    1
    chú hiệp cũng bó tay à ko có ai giúp mình rồi :too_sad::too_sad:

4. ahridn

ahridn Member Tích Cực

248
    62
    28
    Theo cái trình độ còi tiếng anh của ta là . Nó bảo có phải bạn đã lite cái win đó rồi ko . rồi thì là thiếu driver srs gì gì đó :v
    còn câu thứ 2 thì là sysrep trên ghostexp . cái dòng này chả hiểu nó nói gì :v

5. rerwdfds

9
    0
    1
    Drivers mình cài đầy đủ rồi hay lỗi giao diện để mình làm lại ko cho giao diện này vào nữa xem có bị lỗi ko nếu bị dow phần mềm khác xem

6. ahridn

ahridn Member Tích Cực

248
    62
    28
    Giao diện ko ảnh hưởng gì tới việc làm ghost. Mà mình nghĩ do win bạn làm lite hoặc bản win của bạn bị lite sẵn nên nó báo lỗi thế

Cái này mình ko rành lắm nhưng mình có thể khẳng định là . giao diện ko ảnh hưởng tới việc làm ghost. vì win mình giao diện tùm lum lên cả

7. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Bạn vào Registry và tìm HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\Setup\Status\SysprepStatus
    Kiểm tra GeneralizationState bằng 7 chưa? nếu chưa thì đặt bằng 7 và restart lại máy
    Sau đó thử lại Easy Sysprep

8. rerwdfds

9
    0
    1
    mình làm theo cách của bạn vẫn bị lỗi hay cho win

9. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Đây la win lite hay nguyên gốc, bạn đã làm gì với bộ cài win, cho thông tin chi tiết đi

10. rerwdfds

9
    0
    1
    mình làm bằng đĩa win 7 nguyên gốc mới mua về [​IMG]

Gồm 14 phần mềm văn phòng: Microsoft Ofice 2007, Font full, Unikey, Moliza Firefox 14.0.1, Internet Download Manager 6.11, Google Chrome, Foxit Reader, Internet Explorer 9.0, Window Media 12, Adobe Flash Player, Yahoo Mesenger 11.5, Tera Copy 2.27, Klite Code Pack, Winrar 4.1.65.

11. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Bản Win của bạn có lẽ đã bị thay đổi các file plugin của Sysprep nên bị lỗi như vậy

rerwdfds thích bài này.
  12. rerwdfds

9
    0
    1
    mọi hôm làm có bị sao đâu hôm nay làm để dự thi ghost bị lỗi chán đời

13. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Bạn đã từng sử dụng Easy Sysprep trên bản này rồi àh ???

14. rerwdfds

9
    0
    1
    mọi hôm làm bản 64bit ko sao chuyển qua làm bản 32bit bị lỗi hình ảnh mình đang làm đó

15. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Bộ cài x64 với x86 khác nhau mà

16. rerwdfds

9
    0
    1
    mình làm 64 ko bị sao chuyển qua làm 32 thi bị lỗi chưa biết nguyên nhân bị sao lên nhờ bạn chia sẻ kinh nhiệm cho mình để lần sau minh làm đỡ lỗi