1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cần cao thủ làm giúp 2 bản ghost windows 7 86 &64 add driver sata 12.9 và một số soft cần thiết

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi yeuwapviet, 9 Tháng tư 2013.

1. yeuwapviet

yeuwapviet Member Tích Cực

315
    153
    43
  2. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Bạn nên pm vs ghoster và làm ghost theo yêu cầu nhé

yeuwapviet thích bài này.
  3. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Nếu là Free thì mình nghĩ là còn lâu đấy :D Đợi chờ thôi! Bạn cần thì có thể dùng các công cụ tự add Drivers vào Win là được mà, cũng không khó

4. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    HJ thời đại này tiền là số 1 vs tất cả... như tôi thì không ,,, gà nên k dúp đk rùi

5. quanvu_nd

quanvu_nd Member Danh Tiếng

569
    231
    43
    Tên thật:
    Nguyễn Tuấn Vũ
    sao lại ghost add driver sata 12.9 là sao.Driver sata 12.09 mà bạn nói là Driver Mass Storage 12.09 dùng để tích hợp vào bộ cài windows.Chứ tích hợp sao được vào ghost.

6. yeuwapviet

315
    153
    43
    Ý mình đúng là add vào bộ cài với cái này, nhưng khi mình nói add vào ghost thì các pro cũng hiểu là gì mà bạn :)

7. yeuwapviet

315
    153
    43
    Hi. Nếu làm ok mình có thể chuyển khoản nhưng tiền rất ít, khoảng 1 đến 2 lít thui. Cũng k khó nhưng quan trọng điều kiện bạn ah. Nếu nói add vào thì k đơn giản như xp, vì công cụ đó k dùng được trên w7 mà có 2 công cụ để dùng
    + Rt lite..
    + 7 Customs...
    mình cũng đã đều thử nhưng máy cùi quá chạy k nổi :(. Vs để chạy hai công cụ đó cần dow 1 file ...(k nhớ tên) nặng tới cả GB lận. Khá vất cho nhưng ai k có điều kiện. Vs mình pot trên PBM mình nghĩ các bạn ý k phải làm tất cả vì tiền mà vì niềm đam mê khám phá. Mình cũng khẳng định trên mạng hiện nay bộ setup mới chưa tích hợp vào bộ cài, mình đã search chán mới dám lập píc mà :)

8. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Win7 ghost trên 4rum mình hầu hết hỗ chợ sata mak, cũng có bản driver mới nhất mak

9. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Tích hợp vào Win rồi làm ghost = tích hợp vào ghost thôi mà.
    Mình không đặt chuyện tiền nong ra đây nói chuyện làm gì cả. Mình lập ra PBM cũng chỉ muốn chia sẻ ghost, win miễn phí cho mọi người chứ không như 1 số website, forum khác bắt nạp tiền này nọ mới được tải.
    Mình nghĩ bạn chắc cũng biết làm nên mình mới bảo bạn tự làm thôi :D RT7Lite đúng là chạy được nó thì phải cấu hình cao mới nhanh được, còn vlite thì cần WAIK gì đó (>3Gb thì phải) nhưng ta chỉ cần tải file 1 vài MB đánh lừa nó cũng dùng được mà không cần tải cái >3Gb kia. Bạn có thể dùng các công cụ khác như Wintoolkit... Mà cho hỏi là bạn cần 2 bản win7 này làm gì thế?

Đa số toàn làm từ win gốc, Driver Sata có nhưng nó cũ rồi.

P/s: Ver mới nhất hiện tại theo mình biết thì:
    200/XP/2003: 12.09
    Vista/7/8: 12.12.1

10. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Cũng lâu lâu trum ghost không ra bản nào thế

11. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    T6 nộp báo cáo thực tập, chủ nhật bảo vệ, chắc xong tuần này là thoải mái. lúc đó sẽ rành thời gian hơn cho forum và ghost :D

12. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Thế ma là trum của 4rum chứ hjhj

13. yeuwapviet

315
    153
    43
    Nói thật là mình cũng có thể nhưng máy cty kém quá, cấu hình k đủ mạnh, tháng sau mới về lấy máy được. Mình hay tích hợp cả 86 vs 64 vì mình làm bên kĩ thuật nên cần. Nói thật vs bạn nữa là hum nọ cài cái con sony vaio mà bộ setup cũ nó k nhận được hdd, vì bộ w7 all sp1 nó chưa add mà gặp ngay em đời cao nên té nhào lun :D. Nếu rảnh cùng thảo luận vấn đề này nhé. Mình thì ít làm ghost vì mình thường áp dụng hơn vào các lỗi và cài đặt thoi. Thank Bạn đã quan tâm

14. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
  15. yeuwapviet

315
    153
    43
  16. yeuwapviet

315
    153
    43
    Cái này thêm chuẩn của Intel nhé bạn. Đúng cái mình cần nè
    Mã:
    https://downloadcenter.intel.com/Detail_Desc.aspx?agr=Y&DwnldID=20110&keyword=AHCI+SATA+Driver&lang=eng

17. traidailuc

traidailuc Member Tích Cực

143
    47
    28
    Nghe từ đầu đến cuối thì hiểu ra rằng bạn cần 1 bản ghost windows 7 dành cho con sony vaio theo bạn nó là đời cao nên sau khi ghost xong thường không nhận ổ và không boot được đúng không ạ?