1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cần giúp đỡ làm ghost auto (nén programfile)

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi hungvtvt001, 14 Tháng một 2014.

1. hungvtvt001

hungvtvt001 Member Chính Thức

12
    0
    1
    Em cầ hỏi các cao thủ là Khi làm ghost muốn nén programfine thì chon thiệt đặt như thế nào đối với easy sysprep3 (win7 nhé) em nén programfile rồi cho chạy ở mục after defploy thì nó không tự giải nén mà khi ghost ra nó vẫn bắt phải nhấn ok thì mới giải nén ? hỏi thêm là làm cách nào để tự động xóa thư mục đriver, progràmile khi đã ghost xong nữa.

Mong các tiền bối chỉ giáo cho.

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Bạn đừng nén Program files, dễ lỗi ghost lắm, khi ghost nó tự nén dung lượng lại rồi, trong mục Delete dir bạn gõ C:\Drivers là được:beauty:

hungvtvt001 thích bài này.
  3. hungvtvt001

12
    0
    1
    cảm ơn bạn vấn đề là mình muốn hỏi là sao cho khi bung ghost sau qua trình tự cài drriver thì file nén tự bung không cần phải ấn enter ấy. hix

4. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    bạn nói file nén Program Files phải không?

5. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Khi tạo file nén tự bung bằng winrar, bạn vào tab Modes chọn Hide start dialog, vào tab Update chọn Overwrite All là được

hungvtvt001 thích bài này.
  6. hungvtvt001

12
    0
    1
    Cảm ơn bác hiepsisoma nhé. em là đc rồi ạ, thank bác nhiều. Em đang nghiên cứu cách làm ghost

7. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    có gì cần bạn cứ hỏi, mình cũng từng khởi đầu như bạn vậy thôi, cố gắng lên nhé :big_smile: