1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cần giúp đỡ về làm ghost đa cấu hình.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi thuong_241286, 15 Tháng năm 2012.

1. thuong_241286

thuong_241286 Member Tích Cực

420
    146
    43
    Mình đang tính làm một bản ghost đa cấu hình nhưng còn khúc mắc một số chỗ mong mọi người giúp đỡ nhiệt tình :-*
    Cụ thể là: mình muốn giảm dung lượng bản ghost xuống
    - Nén Program Files thì liệu có ảnh hưởng gì không (sau khi nén lại thì vào miniwin xóa program files gốc đi mình thấy ở một số diễn đàn nói sẽ phát sinh lỗi khi chạy phần mềm đã cài)
    - Khi cấu hình spat thì ở ổ c có thể xóa những gì
    - Giảm dung lượng Ram ảo bằng các nào
    - khi tạo ghost thì có thể nén bằng -z9 + hight hay có thể nén bằng cách nào khác đễ ít xảy ra lỗi nhất
    P\s: Mong anh em nhiệt tình giúp đỡ. Mình rất cảm ơn:-*

2. quyttht

quyttht Quý Ròm

567
    562
    93
    Yahoo cho lẹ nhé ...\m/

3. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Mang 1 số tính chất như vậy thì trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    Nén Program ko ảnh hưởng đến hệ thống.
    HT có 1 mẹo nhỏ để ko bị lỗi Office ,kể cả office 2010.
    Đó là Nén Programfile xong các bạn dùng Unlock để xóa Thư mục Program.Tuy có lâu nhưng các bạn để ý sẽ thấy các ghoster Pro thường có phần mềm Unlock kèm bản ghost.
    -Sau khi cấu hình bằng SPAT nó chỉ Config Unistall Drivers,BackUp Dllcache .Để tránh xung đột phần cứng khi ghost sang máy khác. Đơn giản là như vậy.
    -Ram ảo ko cần giảm cũng được. Nếu cần Set nó về 0.(Google có nhiều)
    Sau khi restore các phần mềm tạo ghost sẽ tự SET ram ảo.
    -Ghost all main phải giảm tối đa dung lượng .HT nén mạnh Z9 chưa bao giờ lỗi.
    Điều quan trọng nhất là 1 bản ghost bắt buộc phải có Menu boot cứu hộ để khắc phục tình trạng không may ghost bị lỗi

* Có gì anh em hỏi tại đây để cùng thảo luận và nhiều người nhận đc câu trả lời.
    Hạn chế Yahoo vì các bạn có hỏi cũng chỉ giải quyết được 1/1.

4. leminh22

leminh22 Member Tích Cực

230
    125
    0
    Vậy nén Progam rồi và xóa program gốc, lúc ghost lại nó có tự động giải nén ra k anh Tùng ? E làm bản ghost mà dung lượng nhiều quá

5. thuong_241286

420
    146
    43
    Đúng rồi đó, mình đang hỏi vấn đề này mà

6. lecuongviet

lecuongviet Member Tích Cực

365
    105
    43
    Có nghĩa là pạn nén Progam File lại thành file .EXE và bạn vào mini XP của đĩa b00t xóa Progam File trong ổ C đi . zồi đến lúc làm gh0st thỳ pạn lại add cái Progam File.EXE đó vào như vậy thỳ bản gh0st của bạn sẽ nhẹ hơn vì Progam File bạn đã nén lại rồi mà ! Mình quen làm bằng SPAT khi có phần để bạn add những phần mềm portable , và cả menu b00t cứu hộ vào !

leminh22 thích bài này.
  7. leminh22

leminh22 Member Tích Cực

230
    125
    0
    Ừh thanks bạn nhé :D

8. huy_ctn

huy_ctn Moderator Ban Quản Trị

558
    342
    63
    Mọi người cứ nghĩ nén Program files sẽ giảm được nhiều dung lượng nhưng em thấy cũng không giảm được nhiều lắm đâu. Em đã từng thử nhiều lần rồi. Chỉ mong vào cái độ nén của thằng Norton ghost thôi.

9. hoangtungpc.info

1,322
    1,031
    113
    Chính xác là vậy. Nén Program tuy không được bao nhiêu nhưng nó sẽ bảo vệ Program để ít bị chỉnh sửa.
    Bản nào tốt thì cách tốt nhất là Convert GHO sang *.v2i bằng Notron ghost để bảo vệ. Ghost 11.5 có hỗ trợ định dạng *.v2i
    Đó là thủ thuật để người ta ko sửa bằng Ghost Exp đc.:D

10. leminh22

leminh22 Member Tích Cực

230
    125
    0
    Mọi người biết cách làm sao mà lúc bug ghost thì file nén program tự giải nén vào ổ C k?:-/

11. bethantoc

bethantoc Member Tích Cực

175
    124
    43
    ý bạn là muốn tự copy một số file vào ổ C ak? Có thể dùng winrar tạo một file nén tự bung rồi lúc làm ghost cho nó tự chạy khi ghost xong:-s

12. lecuongviet

365
    105
    43
    Bạn nói rõ hơn được không . Mình vẫn chưa hiểu ý bạn nói cho lắm !

13. lecuongviet

365
    105
    43
    Thỳ nó là cách nén File thành file.EXE đó mà pạn !
    - Để nén file thành file .EXE pạn làm như sau : ( Dùng Winrar để nén )
    Ở thẻ General tíck vào ô Creat SFX archive sang bên Advanced chọn SFX option/ thẻ General bạn viết đường dẫn tới thư mục mún giải nén là ok, bạn có thể chọn chế độ ẩn, ghi đè ở đây cũng ok
    - Bạn chú ý đến " đường dẫn tới thư mục mún giải nén " Đây chính là đường dẫn tới nơi mà pạn đang muốn làm
    Ví dụ : C:\Program Files\....
    - Rồi đến khi làm gh0st thỳ bạn add cái file.EXE đó vào phần trích dẫn phần mềm portable

14. thuong_241286

420
    146
    43
    Mình đã làm thử 1 bản ghost, nói chung là ok hết nhưng còn một lỗi nhỏ đó là.
    1.Khi bung ghost xong, click vào word hay excel thì sẽ không mở được luôn mà nó chạy một dòng như kiểu là repair một lúc rồi vào lại bình thường (1 lần duy nhất)
    2. Trước khi làm ghost mình có cài Flash 11.2 for IE + KMP 3.2 rồi khi chạy KMP thì bị như hình
    Bạn nào biết lỗi do đâu chỉ giùm mình với. Thanks

15. hoangtungpc.info

1,322
    1,031
    113
    Cái tội ko đọc kĩ::))

Bài Comment HT có nói rồi. Lỗi Office và một số thứ khác phải dùng thủ thuật trên mới ko bị lỗi Repair..

quyttht thích bài này.
  16. quyttht

quyttht Quý Ròm

567
    562
    93
    kết đc mỗi câu này =))

17. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Theo Khatmau_sr thì a e không nên nén folder quá nặng như Programfile mà chỉ nên nén 1 số folder khác trong hay ngoài nó thôi, vì ta nén = winrar rồi ghost sẽ không nén thêm được nhiều nữa=> không giảm được bao nhiêu mà quá trình dùng soft có thể bị lỗi, a e nên chọn lựa soft cài cho ghost, đó là điều quan trọng nhất, Ghost nén cao nhất. Nhớ dọn rác, quét dọn các khóa...để bản ghost nhẹ nhất

huy_ctn thích bài này.
  18. huy_ctn

huy_ctn Moderator Ban Quản Trị

558
    342
    63
    Đúng đấy nén Program files lợi 1 mất 10. Lựa chọn phần mềm cài đặt đó là cách duy nhất.

19. Rainy

Rainy Member Tích Cực

215
    39
    28
    à cho em hỏi: em nén 1 số file thành file rar nhưng thuộc dạng .exe thì khi ghost làm sao cho nó tự bung ra nhỉ? nó vừa bung driver xong là phải chọn để bung mấy cái rar này. có cách nào để nó tự động bung ko ạ?

20. quyttht

quyttht Quý Ròm

567
    562
    93
    Chọn nén kiểu SFX ấy ..Sau đó thiết lập đường dẫn giải nén ... Tùy cậu :-t
    Rồi cho nó chạy y như chạy Driver ấy !!