1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cần mọi người hướng dẫn ghost để sử dụng 2 hệ điều hành song song

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi demiss2010, 3 Tháng chín 2013.

Tags:

1. demiss2010

demiss2010 Member Chính Thức

62
    4
    8
    Tên thật:
    La Hoàng Long
    Như tiêu đề đã nói. hiện tại mình có 2 bản ghost rất ưng ý :look_down: . nhưng lại muốn cài cả 2 vào máy. 1 windows 7 chơi game. 1 windows 8 để phục vụ cho việc học . mỗi win 1 phân vùng . khi khởi động máy có thể lựa chọn windows cần để vào. mình cũng đã làm thử nhưng nó không có cái bảng menu lựa chọn. nghịch bị lỗi phải ghost lại win mấy lần rồi :beat_shot: . ai biết cách sử dụng ghost 2 hệ điều hành song song xin hướng dẫn mình với. cám ơn mọi người :adore:
    p/s : mình hiện tại đang sử dụng windows 8

2. thanchet_90

thanchet_90 Member Tích Cực

311
    34
    28
    Cái này mình cũng thử làm rồi! làm được nhưng dễ bị lỗi lắm! tốt nhất là 1 Win bạn ghost bình thường,còn Win kia bạn cài đặt thì tốt hơn. Sau đó dùng phần mềm Easy Boot tạo boot cho 2 Win là Ok

Tommy_Phan and demiss2010 like this.
  3. demiss2010

62
    4
    8
    Tên thật:
    La Hoàng Long
    thế mình cài win nào trước cũng được hả bạn ? bỏ 1 đi thì tiếc quá.

4. anhhuynh1993

anhhuynh1993 Member Chính Thức

57
    8
    8
    tốt nhất là cài win8 trước...sao đó cài win7...bootloader của win7 tuy nhìn không bắt mắt bằng win8 nhưng được cái thích win nào thì vào luôn win đó...không phải reset như bootloader của win8

demiss2010 and thanchet_90 like this.
  5. demiss2010

62
    4
    8
    Tên thật:
    La Hoàng Long
    mình sài ghost vậy có làm được không? lần trước mình thử. sử dụng onekey ghost cài win 7 vào ổ D xong reset cái win 8 nó chạy phát vào luôn. chứ không thấy menu boot gì cả :go:

6. anhhuynh1993

anhhuynh1993 Member Chính Thức

57
    8
    8
    ghost thì dùng EasyBCD mà tạo menu boot...cách dùng thì gg search :big_smile:

demiss2010 thích bài này.
  7. Nguyễn Thanh Long

Nguyễn Thanh Long Member Chính Thức

82
    22
    8
    Dùng 2 hệ điều hành thì dùng máy ảo đi nếu máy cấu hình mạnh chơi máy ảo cũng đc,cài 2 hệ điều hành song song dễ bị lỗi lắm,win 7 cài máy thật,win 8 cài máy ảo,khi nào dùng win 8 thì win 7 đừng vào gì cả,tắt bớt những ứng dụng không cần thiết để tránh bị ăn ram :D

thitcho_thitcay and demiss2010 like this.
  8. demiss2010

62
    4
    8
    Tên thật:
    La Hoàng Long
    thank bạn gợi ý nhé. tại mình ham cái chia ra để vừa giải trí vừa học riêng ( học thì đặt pass để thằng em nó không phá )

9. khoquamaoi

khoquamaoi Member Chính Thức

7
    2
    3
    chưa bao giờ nghe đến vụ cài 2 win dễ bị hư,trừ khi bạn cài bản win bị hư nhe bạn.Máy dù mạnh cớ nào thì máy ảo cũng chỉ phục vụ cơ bản thôi.Bạn nên ghost 8 trước,rồi đến 7 để lấy cái menuboot win 7 đơn giản hơn ^^.Dùng easybcd tạo menu boot

10. adekcan2

adekcan2 ==Anh hổng nhớ==

30
    7
    8
    Tên thật:
    đỗ mạnh cường
    ghost win7 trc r` cài w8 thôi, cần j easy BCD, easy BCD chỉ khi dùng cho 2 bản ghost

11. V-G-T

V-G-T Member Chính Thức

10
    0
    1