1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

cần tư vấn mua laptop core i3 vs core i3 th2, th3

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi tieu_master, 10 Tháng mười hai 2013.

1. tieu_master

tieu_master Member Chính Thức

23
    1
    3
    nếu so về tốc độ thì không biết core TH đầu chạy có thua nhiều với TH2, TH3 hay không
    tình hình là e đang lưỡng lự không biết nên mua con core i3 đời đầu + card vga rời hay la chọn mua core TH2, TH3 không có card vga rời

2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Đời sau tất nhiên là nó sẽ tân tiến hơn đời đầu rồi. Có nhiều card rời nó không ăn nổi cái card on đâu bạn. Đừng nghĩ là card rời là nó sẽ mạnh nhé. Chọn máy phù hợp với bản thân là OK rùi. Mình thấy bây giờ dòng Vaio Fit của Sony giá khá là mềm, vi xử lí Ivy Brige đời mới . Máy tầm khoảng 14tr là có core i5 + VGA rồi bạn à:D

tieu_master thích bài này.
  3. vuongamemobi12

vuongamemobi12 Member Mới

3
    1
    3
    mình thấy đều như nhau hết cả. cái bạn nên quan tâm hơn là ram, mình ram 4GB nhưng chạy một thời gian sinh nhiều chương trình nên ngốn ram kinh thật

4. tieu_master

23
    1
    3
    e mà có số tiền 14TR thì mua laptop đâu cần đăng đo đến vậy đâu
    e chỉ có 6t hơn thôi mua máy cũ xài ổn ổn để chữa cháy khi ra ngoài thôi

5. tieu_master

23
    1
    3
    ram thì chiện đó không thành vấn đề sau này vẫn còn nhét thêm được mà

6. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Mình tưởng bạn cần mua máy mới nên nói thế thôi. Mua máy cũ cần chú ý không họ luộc linh kiện đó nha. 6TR mà cấu hình được thế là ổn rồi :D

7. ngotanphat

ngotanphat Member Tích Cực

395
    128
    43
    Bạn dùng máy chủ yếu ? Bạn phải nói rõ A E mới tư vấn cho bạn đc? Theo mình tầm 6tr(mua con Elitebook cũ là ok nhất) dòng này sài rất bền đó bạn vỏ bằng hộp kim nên rất tốt cho máy dòng elitebook là dòng cao cấp với 6tr máy củ thì cấu hình k phải là core i nha bạn.
    Có 1 bạn trong pic này nói card rời k bằng card on là sài lầm nhé(cái gì nó tích hợp sẵn cho mình thì k bao h đầy đủ trừ khi tách riêng ra thì rất đầy đủ)

8. tieu_master

23
    1
    3
    E chỉ không biết nếu chọn core i3 đời đầu + vga hay là core i3th3 khong biết cái nào chạy nhanh hơn

9. ngotanphat

ngotanphat Member Tích Cực

395
    128
    43
    K chơi những cái xưa cũ. Nên dùng core i3 th3 vì nó có nhiều cải tiến