1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Chém tiếp

Thảo luận trong 'Blog Tâm Sự' bắt đầu bởi Han Như, 16 Tháng sáu 2012.

1. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    mai chủ nhật được nghĩ mà có thức cũng có sao - chắc không cần lập chủ để mới đâu nhỉ :)

2. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    tiếc quá, nhẩy vào 4rum đúng lúc bom đạn qua đi, thời kỳ bình yên tàm tạm đến. :)) =))
    Có lẽ do lắm cmt bị xóa quá -> chả hiểu được đầu cua tai nheo gì cả. :)>
    Nôm na, đại khái là ae có trận khẩu xõa chiến tưng bừng, tẹt ga, chặt chém nhau tơi bời.... tại mặt trận của Han Như tỷ
    -> đúng là anh hùng khó qua ải nữ nhân. :)) =))

3. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    hạ hỏa bớt đi bác trinhbaphap ơi!!! có gì ae từ từ góp ý, khuyên bảo nhau, làm gì mà bác vẫn phang phập mạnh thế. ;))
    Do là mình k biết chi tiết tường tận vụ này từ đầu, nên chém ở đây cũng chỉ nhận xét đôi lời, khách quan thôi, k dám nhận xét cụ thể ai đúng ai sai,... tình hình vụ việc như thế nào,.... -> bác đừng chém mình về vụ này nhá. L-)
    Thêm nữa, bác dùng điển cố, điển tích Thủy Tiên gì đó... mình chưa có thông tin về vụ này, khả năng phải gu gồ phát mới được. =))

Bác trinhbaphap cũng cần xem lại mình chút này....

1. k biết bác sao, chứ vs mình, nếu người khác sai, mình muốn họ hiểu rõ trong tâm trí là họ sai -> là người tốt sẽ có cách cư xử, xin lỗi chuẩn mực và thành tâm. Chứ nhận bừa "ừ sai ... -> xin lỗi" nhưng trong lòng nghĩ khác ... mình chả thích và chả cần. :D :D

2. Về việc xứng đáng là Smod hay kể cả mod, admin... gì đó hay k. mình nghĩ bác hơi vội vàng quá khi nhận xét -> có phần quá nặng lời...
    Ngọc còn có tì vết, người cũng có lúc sai. Đâu phải thánh thần mà làm toàn việc đúng, việc tốt được phải k bác. :>
    Nếu vụ này bác vandieutot sai (cần thêm thông tin để KL ;)) ) -> đây có lẽ là lần đầu tiên vandieutot phạm phải. Thời gian mới đầu làm, kng còn chưa nhiều, va vấp ít ... mà khả năng tính khí còn nông nổi -> phạm phải sai lầm, ae cứ nhắc nhở, góp ý ...
    -> lần sau còn tái phạm nữa thì báo cáo BQT xử lý kỷ luật.... :D

tóm lại là, đầu tiên xem xét nguyên nhân, lý do vì sao dẫn đến sai phạm... Lần đầu tái phạm, nên cho 1 cơ hội để sửa đổi, theo dõi tích cực, sát sao. Vẫn tái phạm nữa thì .... "k cho thoát tội" luôn. =))

Chứ sự vụ mới bộp chát, bác đã nhận xét cả đến danh dự, nhân phẩm ... của vandieutot như thế -> mình thấy bác cũng có phần sai..
    Dù gì bác ấy cũng đang là Smod, bộ mặt của 4rum .....

3. "Tao ở lại đây hay ko, ko quan trọng" .... -> câu này mình cũng chả biết nữa, k biết là ngạo nghễ, phiêu phượt hay là tinh thần bất cần nữa... mà thôi. kệ. k chém vấn đề này. :D :D

4. Mấy bác có liên can "hình sự" ở trên cũng chưa thấy ai ý kiến mấy ..., bác khatmau cũng nhào vô can rồi, bác Mokkuradob cũng chịu xí xóa rồi... -> bác cũng nguôi dần đi thôi. \m/

Cuối cùng, mình nhào vô chặt chém cũng chỉ trên tinh thần "Dĩ hòa vi quý" thôi. ace "Tứ hải giai huynh đệ" sao k chém gió cởi mở, vui vẻ, cứ phải đồ sát, mạt sát, lăng mạ nhau thì k nên... và còn k phải nữa
    Đặc biệt, 4rum chúng ta, mới thành lập, còn mỏng và còn yếu. ace tích cực đóng góp, mỗi người nhường nhịn, bỏ qua cho lỗi nhỏ nhỏ của nhau 1 tí, nhắc nhở, góp ý, cho cơ hội sửa đổi. như vậy thoải mái và dễ sống hơn k. \:D/
    Còn cần tinh thần chung tay, chung sức, nhất trí, đồng lòng, giúp đỡ lẫn nhau thật nhiều nữa cơ mà :-bd

gagucool thích bài này.
  4. trinhbaphap

trinhbaphap Guest

1. k biết bác sao, chứ vs mình, nếu người khác sai, mình muốn họ hiểu rõ trong tâm trí là họ sai -> là người tốt sẽ có cách cư xử, xin lỗi chuẩn mực và thành tâm. Chứ nhận bừa "ừ sai ... -> xin lỗi" nhưng trong lòng nghĩ khác ... mình chả thích và chả cần : Điều này đúng vs nó đấy. Mồm xin lỗi mà vẫn thích tiếp tục bới lông tìm vết. Nói thẳng ra, mình chưa buông 1 lời tục nào. Còn cách xưng hô mày tao chắc nó ko có gì là xúc phạm nhau. Nó gọi thằng Máu là anh thì chắc chắn nó ít tuổi hơn mình. Vậy nên gọi vậy chả sao, vì cơ bản mình ko xúc phạm gì nó.
    2.Nếu vụ này bác vandieutot sai (cần thêm thông tin để KL ) -> đây có lẽ là lần đầu tiên vandieutot phạm phải. Thời gian mới đầu làm, kng còn chưa nhiều, va vấp ít ... mà khả năng tính khí còn nông nổi -> phạm phải sai lầm, ae cứ nhắc nhở, góp ý ...: Nếu nhận ra những điều còn hạn chế thì rút kinh nghiệm đi, đừng có kiểu nói xin lỗi người khác rồi vẫn cố kêu gào :" Em ko hoàn toàn có lỗi". Làm thằng con trai kiểu đấy mà hay à?
    2.1 : Về việc xứng đáng là Smod hay kể cả mod, admin... gì đó hay k. mình nghĩ bác hơi vội vàng quá khi nhận xét -> có phần quá nặng lời... : Đâu phải mình vô cớ mà đi nói vậy.... CÒn ra sao, thì nhiều người biết.
    3. "Tao ở lại đây hay ko, ko quan trọng" .... -> câu này mình cũng chả biết nữa, k biết là ngạo nghễ, phiêu phượt hay là tinh thần bất cần nữa... mà thôi. kệ. k chém vấn đề này : Mình đến đây qua sự giới thiệu của smod khatmau_sr. Nhưng tất nhiên, nói động đến nhau, kiểu gì cũng lắm kẻ ghét. Và nhiều khi nhân cơ hội, để dằn mặt nhau. nhưng vs mình ko quan trọng, nên mình bảo ở cũng đc, ko ở chả sao. Chứ mình ko phải coi thường rum này.

Tóm lại, mình muốn cái rum này phát triển nhưng BQT cần chắt lọc tiếp đi. Ko phải cứ vote, vote, vote là lên làm cái này cái khác. Bạn tốt, bạn có năng lực thực mọi người sẽ biết. Còn nếu bạn chỉ là kẻ bất tài, thì dù là làm gì cũng chả đc gì đâu. Mình chỉ nói vậy thôi.

gagucool thích bài này.
  5. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Có gì mà anh em căng thẳng thế.
    T và Khatmau_sr = tuổi nhau. Nhưng ổng có nét đặc biệt từ khi mới quen. T gọi ổng là huynh.
    T là đệ. Mà nhiều khi cũng "Tau-Mi" ...=)).
    Có lúc lại em..:))
    Anh em gọi gì cũng được. Ko xúc phạm nhau là đc.
    Cứ thoải mái đê.\:D/
    Đi tắm phát cho mát đã.$-)

6. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    * Nói thẳng 1 câu, để bụng không sống lâu được, đã là anh em với nhau nên bỏ cái tôi cá nhân đi, còn về phần trinhbatphap không biết bạn giỏi hơn ai, hay bạn kém cạnh hay, hay vượt trội hơn bất kỳ 1 ai, những lời bạn nói ra thật thiếu chín chắn
    cảnh cáo bạn lần 2 còn súc phạm đến mình nữa sẽ không tha!!!! không phải mình vì cá cân mà vì tất cả cộng đồng
    những lời nói của bạn có cái giá của nó cả

- ở đời hay ở đây cũng thế thôi ! sống cái thứ nhất là cần dộng lượng, mình thấy điều đó bạn không có
    - ở bất kỳ một nơi nào với bất kỳ một ai, thì lòng vị tha là cái đáng quý nhất

Còn về cmt của mình thì cmt trước của bác Mokkuradob rồi đến của mình thấy bác lấy avata của anh linh thanh hóa, nên mình trêu anh ấy, và trước đó mình đã nói sao anh lập lắm nik vậy, hóa ra là 2 người khác nhau!

Bạn không biết đầu đuôi phải trái thế nào bạn đã có lời lẽ lăng mạ người khác thế này thế kia, mình hỏi bạn có đủ sự tự tin đứng trước gương mà sống thật với lòng mình hay không

Bạn ở bất kỳ 1 nới nào bất kỳ ở xã hội cũng thế thôi, với cái tính nóng nẩy của bạn sẽ làm người khác thêm phần ghét bạn thôi,

Ở 4rum này nói chung, chúng ta đềy là dân kỹ thuật và đa số là thế, nên có gì bỏ qua được thì bỏ qua, nhưng sao bạn cứ cố chấp so đo tính toán làm gì, bạn làm như thế bạn được lợi ích gì sao, hay khi bạn thấy người ta bị thế này hay thế kia bạn mới hài lòng,
    còn về việc mình có làm smod hay không, thì bạn không có quyền phe phán mình, nếu bị tất cả mọi người nói mình không sứng đáng và có quyết định từ admin thì mình sẽ chấp nhận, còn đây bạn hiểu gì về con người mình mà bạn nói như thế,

Trước hết mình không dùng lời lẽ của mình để lăng mạ bất kỳ một ai, hay có ý ám chỉ xấu tới 1 cộng đồng cá nhân hay dân cư mạng nào,

Bạn có thể phân biệt đâu là lời nói thật nói đùa không, tạo sao mình không được đùa, mình đùa quá chớn hay sao, mình đã thêm cái icon :D mà bạn vẫn không hiểu, thế mình hỏi lòng khoan dung độ lượng của bạn ở đâu, hay bạn chỉ nhất thời hồ đồ nóng nẩy nên mới như vậy, điều đó với mình không quan trọng, bạn là gì của mình chứ, là cha hay là mẹ mà để mình phải sơ

Không bạn chẳng là gì cả, bạn chỉ là 1 con người bình thường thôi, mới quan biết mình ở trên 4rum, bạn thấy mình làm gì phật lòng đến ai chưa, mà bạn nghĩ mình cố tình ám chỉ bạn, sao bạn không suy nghĩ cho toáng hay rộng ra 1 tí thôi, bạn sẽ thấy mọi thứ không đơn thuần chỉ có 1 ý nghĩa, sao bạn cứ nhất định lời nói đó là xấu hay có hại đến bạn

Bạn cứ nghĩ rộng ra đó đơn giản chỉ là một câu trêu chọc 1 ai đó cho người ta vui ta cưởi, có ai cấm không, " Anh linh trở lại và đồi bài hơn xưa :D " bạn có hiểu từ Anh ở đây là thế nào không, và hình :D nữa, bạn suy nghĩ thế nào, mình không ngờ bạn chỉ nghĩ có thế thôi à,

Còn mình chưa biết bạn bao nhiêu tuổi cả, nên mình sưng hô bạn với mình, còn bạn biết mình bao tuổi mà bạn thằng với tao, mình không để ý lời nói đấy của bạn làm gì hết, nhưng bạn biết lời nói đó của bạn làm ảnh hưởng tói lòng tự trọng của mình không, mình không biết mình gây thù chuốc oán gì với bạn mà khiến bạn nặng nhẹ với mình,

Riêng cái cmt đầu tiên của bạn đã thằng tao với mình rồi, nên mình mới nói bạn có nói với mình nhưng mình không nói ra làm gì, Hay chỉ vì một câu VL bị mình xóa đi mà bạn tức, mình không biết nguyên nhân bạn tức mình là gì,

Nói tóm lại ở đây, thứ nhất

- Sống Là Phải Có Nhân Cách, Có Đạo Đức
    - Sống Là Phải Vị Tha , Có Tấm Lòng Rộng Lượng​

Ngọc đang còn tỳ viết câu nói rất hay, ai cũng thế thôi, có lúc đúng lúc sai, mình cũng thế thôi, xai rất nhiều, và được anh tùng anh máu giúp và khuyên thì mình đã có chút khác thay đổi, về cách ăn nói, trước mình nói năng như 1 đứa trẻ con, ai trêu mình thì mình mắng người ta, giống như mình lập 1 toppic ghost, thấy mọi người không ưng ý và chê bai mình quá trẻ con nên mình đã mắng và có lời thậm tệ với họ, và được anh tùng nói

Em hãy nghĩ rộng ra mọi người chỉ có ý muốn giúp em thôi, em hãy cố gắng lên!

Chính lời đó mà đã làm mình thay đổi, và mình rất biết ơn anh tùng, tuy 2 anh em mình bằng tuổi nhau thôi, nhưng vì tôn trọng anh là người đi trước dẫn đường cho mình, thứ 2 lại cùng quê nên mình rất quý anh ấy ! Và Cùng quê với anh linh nữa nên mình mới trêu !

Tuy Chỉ là thế giớ ảo cũng phải sống thật với lòng mình

Sống làm sao để nhận ra được mình là ai, Chứ không phải hoang tưởng mình phải là 1 ai đó khiến người khác phải sợ, hay chỉ là để dìm 1 ai đó xuống đáy xã hội hay bất kỳ 1 nơi nào thì cần phả suy nghĩ lại chính con người mình.

gagucool thích bài này.
  7. trinhbaphap

trinhbaphap Guest

Mày tên tuổi gì mà lấy quyền tha hay ko tha tao? Nhưng mày khác tao. Mày là người trong ban quản trị, câu nói phải khác. Còn ko, mày ngụy biện vậy, sau những người khác vào chửi rủa mày và cũng bảo "tao đùa". Mày cũng ngậm bồ hòn mà phải cho qua thôi. Mày là như thế nào mà để cho ng ta phải lên tiếng chê trách thì mày phải rõ hơn ai hết. tao lịch sự với người tao cho là họ đáng được vậy, và ngược lại. Nếu như theo lời mày nói, tôi đề nghị anh em vào nói chửi thoải mái đi, rồi thêm biểu tượng lè lưỡi phát, và bảo: " tao đùa đấy". Mày có hiểu hết đc hậu quả ko? Nếu mày muốn cùng rum này đi theo hướng sạch đẹp, ko đường phố, thì tốt nhất đừng đùa cợt chỗ cộng đồng. Mày là người Thanh Hóa, chắc biết vụ thằng sinh viên nó chửi đổng cả tỉnh Thanh Hóa. Nếu nó bảo:" Tao đùa đấy", liệu người THanh Hóa có chấp nhận ko? Ra cộng đồng thì đừng làm mấy điều đó. Mày chưa đủ tuổi để tao phải care đâu.

8. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
  9. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Suỵt:-$. Mấy chú câm ngay.

Để anh..
    .
    .
    .
    .
    .
    Show Spoiler
    .Tính con đề .
    =))

10. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    Gớm, các bác dậy sớm thế.... :P. Dậy sớm k xem phim AV cho khỏe, lại vào chém gió chô xôm xả tốp pic của Han Như tỷ rồi. ;)) =))
    bác hoangtungpc thì mới nhào vô phát đã k chịu nổi nhiệt phải đi tắm rồi kìa.... =))
    Mình thì mở mắt ra, chửa kịp rửa mặt, đọc xong cmt của các bác. tỉnh cả người... \m/

Kết nhất, các câu nói của các bác cho ngày mới này. :-bd

tóm lại là 2 bác giảng hòa đi nhé. gớm. Lùi 1 bước biển rộng trời cao. Nhẫn 1 lúc sóng yên biển lặng. Rộng lòng 1 chút để bao trùm cả thiên hạ. ;)) -> chém gió đấy. :)) =))

thôi, bác trinhbaphap bỏ quá đi, coi như cho vandieutot 1 cơ hội hưởng án treo đấy đã, nếu vẫn còn tái phạm, vi phạm, để mình vào chửi cùng bác. ;)) :)).
    Còn bác vandieutot cũng rút kng đi nhé. Đúng là nhiều cái k đùa được đâu, đùa cũng có điểm có giới hạn, có chỗ. đang lúc bom đạn mù mịt, chặt chém "toàn lời phũ nhưng thật" bác lại vào tạo niềm vui ... :)) làm gì mà chả dẫn đến hiểu nhầm, động chạm.

p/s: cuối cùng. cần 1 bữa thịt chó để ae làm hòa ngay thôi. chén chú chén anh là ngon nhất. các bác BQT bố trí, sắp xếp nhanh nhá. 8-} \:D/

gagucool thích bài này.
  11. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Bây giờ mỗi người nhịn 1 tiếng, ko chém nhau nữa. Để cho mấy cái topic được yên. Nếu cần thì BQT tổ chức 1 buổi nhậu,... cho ae gặp nhau,... là hòa.

gagucool thích bài này.
  12. thuong_241286

thuong_241286 Member Tích Cực

420
    146
    43
    một tuần k có máy tính nên chả biết vụ này.
    không ngờ chặt chém nhau khiếp quá
    thôi thì, trên tinh thần học hỏi, trao đổi kinh nghiệm, mình mong các đồng chí mỗi người hạ lửa một tí. không nên vì chuyện nhỏ mà gây mất đoàn kết
    mình là member, có thể tuổi nhiều nhất trong cái topic "chém tiếp" này thực sự buồn khi nội bộ những người lãnh đạo forum không thể tìm một giải pháp hợp lý để ace diễn đàn hiểu nhau hơn. đáng lẽ ra không nên lập hẳn 1 topic để ăn thua đủ với nhau thế này, mem mới, người forum khác sang đọc được sẽ đánh giá về phienbanmoi ra sao.
    chốt: ai sai ai đúng giờ không nói đến nữa, chúng ta cần hơn một sự đoàn kết. đồng ý không nào các ace

gagucool, anonymous and qqwwee123 like this.
  13. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    anh em cuối tháng bia nhựa mận đê, mình lấu lắm chưa thịt chó rồi ! anh em cuối tháng ở bắc thì tụ họp 1 buổi nhé, :-*

14. thuong_241286

thuong_241286 Member Tích Cực

420
    146
    43
    thế xúc tiến làm áo forum tới đâu rồi.
    làm đi, hôm off còn phát cho ace

gagucool thích bài này.
  15. takhanhlan123

takhanhlan123 Thành Viên Cống Hiến Ban Quản Trị

760
    503
    93
    Off ở đâu vậy

16. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    chưa thấy amdin súc tiến gì hết, cái này phải nhờ anh admin chứ, còn vụ làm áo có khi phải chờ đến đầu năm anh em à, Cuối năm nghỉ hè hét rồi , Thôi anh em chịu khó đợi đến đầu năm nhé
    cuối tháng miền bắc anh em tụ họp tại nhà anh Khatmau nhé

17. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    =))
    Cuối tháng Thị chó chuyển nhà trọ, chưa biết thế nào :( Dạo này học tập thi cư, công việc bận suốt ngày :( Chán, a e chủ yếu tụ tập ở Hà Nội thôi mà. Cứ xếp lịch đi, đông đủ thì đi

gagucool thích bài này.
  18. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn

nhân tiện đây liên hoan nhà mới của anh máu luôn nhỉ :D , anh em thấy thế nào, địa điểm ở đâu đây, để tí nữa lập cái toppic ofline cuối tháng nhé

19. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    mình thì thoải mái những thời gian k thoải mái :( Mà nhà trọ mới tầng 5 - Xuân thủy - Cầu giấy nghe nói chủ nhà cũng k cho tụ tập nhiều, nhà ai rộng rãi khôgn :D

gagucool thích bài này.
  20. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    Đấy. chuyển hướng qua đập phá, ăn nhậu, thịt chó thế có phải là tuyệt hơn k. 8-}. Đúng ý mình. :)) =))

Nhất trí ủng hộ tinh thần ăn chơi cuối tháng thôi. :-bd. Nhưng đúng là vấn đề thời gian công việc thì mỗi người 1 kiểu thật, cứ đành ngâm cứu sao cho ổn thỏa vs lực lượng hùng hậu nhất là chốt lịch, xúc tiến thôi. \:D/

Còn nhà bác khatmau thì tha đi, ae xúm đông súm đỏ đến cũng k tiện. B-). vs cả lại, bác ấy ở vs vợ thì ae ta đến mới có nhiệt chứ. ;)) =))

các bác BQT cứ chốt lịch: thời gian, địa điểm, ngày giờ cụ thể, chọn quán nào đấy là ok men rồi, ở giữa Hà Nội cho khỏe nhá. \m/