1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Chỉnh sửa ảnh bằng Camera360 trên máy tính

Thảo luận trong 'Phần Mềm Khác' bắt đầu bởi klezh_br, 17 Tháng chín 2014.

1. klezh_br

klezh_br Member Tích Cực

166
    55
    28
    Hưởng ứng phong trào người người dùng Camera360 mà em lại không có smartphone. Thôi thì có máy tính ta cũng có Camera360 như ai :D
    Các bác có thể xem cách thực hiện dưới đây ạ

Bước 1: Trước tiên các bạn truy cập: http://web.camera360.com/

Để bắt đầu bạn chọn Upload để lấy bức ảnh muốn chỉnh sửa

Bước 2: Sau khi chọn được bức ảnh cần chỉnh sửa thì giao diện trang web sẽ hiện thị như hình dưới đây

Ở phía bên phải màn hình là các chức năng giúp bạn chỉnh sửa bức ảnh đẹp hơn với nhiều tiện ích và hiệu ứng khác nhau. Các bạn sẽ thấy hai công cụ chính là Adjust và Effects. Với Adjust sẽ có các tính năng như: chỉnh sửa cơ bản như cắt, xoay, thay đổi kích thước... Còn Effects bao gồm các hiệu ứng như ảnh chân dung, thức ăn, ảnh chụp đêm...

Bước 3: Bạn có thể lựa chọn tính năng tùy ý để chỉnh sửa bức ảnh của mình. Ở đây tôi chọn tính năng làm mờ xung quanh (Vignetting). Các bạn điều chỉnh độ mờ cho thích hợp nếu chưa ưng ý bạn nhấn Cancel còn nếu cảm thấy hài lòng bạn chọn Apply

Bước 4: Ở chế độ Effects có khá nhiều hiệu ứng cho bạn chọn lựa.

Bước 5: Bạn chọn hiệu ứng phù hợp cho bức ảnh mà bạn muốn

Chọn Apply để đồng ý

Bước 6: Chỉnh sửa hoàn thiện bức ảnh bạn có thể lưu lại bằng Save hoặc chia sẻ (Share) lên mạng xã hội ngay lập tức