1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cho Mình xin ljnks phần mềm Microsoft NET Framework 1 2 3 4.0 !

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi lecuongviet, 7 Tháng tư 2012.

1. lecuongviet

lecuongviet Member Tích Cực

365
    105
    43
    - Có pạn nào có ljnks phần mềm Microsoft NET Framework 1 , 2 , 3 , 4.0 ở MF không Share cho Mình vs , hoặc nếu có ở máy thỳ up lên MF giúp Mình và cho Mình xin cái ljnks . Cảm ơn ACE nhiều ! :D:D

2. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Cậu lên google search "Net Framework 3.5, 4.0 standalone" down từ Microsoft về còn nhanh hơn link MF

lecuongviet thích bài này.
  3. lecuongviet

365
    105
    43
    Cho Mình hỏi 1 chút đó là : Khi làm gh0st đa cấu hình thỳ phải cài đầy đủ tất cả Net Framework từ 1 đến 4 hay là chỉ cần cài Net Framework 4 là có đủ hết tất cả những Net Framework trước rồi ?

4. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    cách 1 :

- Nếu xài xp thì phải cài net 2.0 ( không cần bản 1.0 ) rồi sau đó mới cài mấy bản tiếp theo .
    - Còn win 7 thì chỉ cần cài bản 4.0 mấy bản cũ hơn khỏi cần .
    - Tải Về -> bản 2.0 -> bản 3.0 -> bản 3.5 -> Bản 4.0 .

cách 2 :*

ông chỉ cần cài bản 3.5 sp1 và không cần cài mấy bản cũ hơn là máy ông đã có thể chạy đc phần mềm đc viết từ bản 2.0 - 3.0 và 3.5 - nếu có lỗi không setup đc thì ông phải cài Windows Installer 3.1
    riêng bản 4.0 thì y cầu ông phải có bản 3.5 đã cài trong máy rồi thì mới setup đc nhé :)>-​

5. lecuongviet

365
    105
    43
    Cảm ơn pạn nhiều nhiều :D:D !

6. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
  7. Han Như

1,287
    1,278
    113
  8. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Bản 3.5 bao gồm bản 2 rồi. Cài 4.0 trước 3.5 ko sao cả. 4.0 là bản độc lập.

9. Han Như

1,287
    1,278
    113

trích từ microsoft
    cài net 3.5 mà không cài bản thì 2.0 khỏi chạy ứng dụng nền bản 2 nhé - còn không thì cài luôn bản 3.5 sp1 thì khỏi cần mấy bản cũ hơn - còn bản 4.0 mà không cỏ 3.5 thì đố ông cài đc ở đó mà độc lập =))​

10. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Bản 3.5 sp1 bao gồm cả bản 2 rồi zzz.

Nguyên văn từ MS
    Có 1, 2 bạn kêu cài 3.5 ko dùng dc soft này nọ phải gỡ ra cài bản 2.0. Nhưng ko rõ bạn đó cài bản Sp1 full chưa, hoặc chỉ có 1, 2 soft hơi quái dị tí.

Bạn Han Nhu hay phát biểu những câu ngoài phạm vi kiến thức mình biết mà ko kiểm tra lại.

11. Han Như

1,287
    1,278
    113
    câu này hình như hơi bị nặng đấy - lúc chưa có bản sp1 thử xem bro cài vào có chạy đc phần mềm đc viết từ bản 2.0 không - à mà sorry mod =))
    mà chắc do tôi đổi qua xài win7 lâu rồi ( không cần cài bản 3.5 vì nó đã có sẵn nên tôi không quan tâm đến ) - chắc do không để ý nên tôi không biết nó đã ra bản sp1 từ lúc nào ?

- nói tóm lại ông chỉ cần cài bản 3.5 sp1 và không cần cài mấy bản cũ hơn là máy ông đã có thể chạy đc phần mềm đc viết từ bản 2.0 - 3.0 và 3.5 - nếu có lỗi không setup đc thì ông phải cài Windows Installer 3.1 đối với xp
    riêng bản 4.0 thì y cầu ông phải có bản 3.5 đã cài trong máy rồi thì mới setup đc nhé :)>-
    chủ đề close tại đây

12. lecuongviet

365
    105
    43
    Thanks s0 much ! :D

13. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    bản 4.0 thích thì cài riêng cũng đc, chả cần phải có nền là bất cứ cái .net nào từ 1 --> 3.5 =;

14. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Đã ko biết gì còn nói như thánh. Chủ đề lập ra để giải đáp thắc mắc, để trao đổi, cậu quyền gì close :|

15. kokolo

kokolo Member Tích Cực

158
    68
    28
    đi ngang làm cái comment vậy
    đúng là lúc chưa ra bản sp1 thì phải cài từng cái - nếu thấy mem có sai sót gì thì điều chỉnh đoàn hoàn - sao lại sỉ nhục người ta ghê vậy =))

16. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Cậu ấy hay nói nhưng câu rất khó chịu.

Ghét ai tự nhiên chen vào 1 câu : close topic. Như ra lệnh ấy. :-s

17. Han Như

1,287
    1,278
    113
    tôi không ra lệnh - mà close topic ở đây là vấn đề của người yêu câu đã đc giải quyết - và chủ đề ngày càng ngày đi càng l đề thôi - tốt nhất là close - và tôi nghĩ cũng không có vấn đề gì phải tháo luận ở đây nữa cả :-?

18. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Vấn đề dc giải quyết là theo ý chủ quan của bạn, chứ ko phải mọi người.

Tôi thấy ko hề đi lạc hướng chút nào. Những điều bạn đưa ra hoàn toàn sai, làm người khác hiểu sai mà cậu nói đã dc giải quyết.

Dù đã dc giải quyết thì làm sao mà phải close? Đừng nói câu đó ở các topic, rất phản cảm

19. lecuongviet

365
    105
    43

+ Mình xin có đôi lời như thế này :
    - Trước tiên Mình xin cảm ơn tất cả các pạn đã đóng góp ý kiến trả lời câu hỏi của Mình . Thực ra Mình cũng đang tập tành làm Gh0st đa cấu hình nên Mình cũng muốn hỏi cho rõ những vấn đề còn chưa hiểu !
    - Mình xin góp ý chút vs pạn Han Như 1 chút như thế này : Ở pất cứ 1 t0pic nào cũng vậy mong pạn đừng nói mấy từ close topic ở đây , hãy để topic luôn mở để những người sau có vào đọc và có thắc mắc zỳ đó hỏi thỳ ACE nào piết thỳ đều có thể trả lời luôn ..... Đừng nói lời cay đắng :D . Mình cũng mong rằng sau lời góp ý nhỏ này của Mình pạn cũng không .... Mình :D !
    - Diễn đàn là nơi trao đổi , học hỏi kinh nghiệm vậy nên các ACE đừng căng thẳng với nhau làm zỳ ! Mỗi người hãy hiểu cho nhau 1 chút ! Mình không muốn vì câu hỏi của Mình mà 2 pạn căng thẳng với nhau !
    - Một lần nữa cảm ơn tất cả ACE ! :D:D ! Mong diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triển !

hoangtungpc.info and bmhiep like this.
  20. thuvtt2

thuvtt2 Member Chính Thức

54
    3
    8
    Hỏi bác google có hết mà thớt! Chỉ việc lựa chọn thôi :3