1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Chuyển đổi hàng loạt máy tính từ WinXP lên Win 7

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi nguyenthuan_ndt, 28 Tháng ba 2014.

1. nguyenthuan_ndt

nguyenthuan_ndt Member Mới

3
    0
    1
    Tình hình các bác cũng biết 8/4/2014 Microsofts sẽ ngừng hỗ trợ Win XP. Cho nên công ty em quyết định chuyển hết các máy tính đang dùng XP của công ty lên Win 7 (khoảng 100 máy)

Vấn đề là ông Sếp em yêu cầu chuyển bị chuyển đổi nhanh chóng (gợi ý dùng SysPrep, ổng là người Đài Loan, tiếng Anh bập bẹ)

Em đã mày mò cả 3 ngày nay mà chưa được ý tưởng nào hoàn chỉnh. Các bác giúp em với!

2. nguyenthuan_ndt

3
    0
    1
    Trước tiên tks bác MasterSystem đã trả lời giúp em.

Có điều em xin hỏi rõ thêm là nếu 100 máy đó đều đã cài xp và muốn tất cả cấu hình về Outlook, Excel (nói chung là các cấu hình văn phòng) vẫn giữ nguyên. Và thêm 1 cái nữa là quyền hạn Server toàn 1 mình Sếp em nắm. Ổng nhấn mạnh về cái "SysPrep" và Win 7 Migrationcơ ạ! Em có xem qua về ImageX với Sysprep của TechNet nhưng hơi khó hiểu.

3. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Sysprep dùng để deploy Windows, tham khảo bài viết hướng dẫn sử dụng Sysprep dưới đây
    http://phienbanmoi.com/threads/huong-dan-lam-ghost-da-cau-hinh-windows-8-8-1-fullsoft.26861/

4. nguyenthuan_ndt

3
    0
    1
    Tks anh MasterSystem mọi việc có vẻ ổn hơn rồi. Em đã làm thành công 1 file ghost với Sysprep vào test trên 1 PC khác. Còn về các cấu hình chắc còn phải mò thêm nhiều.

p/s: anh tuananhpt bài viết của anh em tâm đắc được 1 cái Ctrl+Shift+F3, còn lại chưa kịp thấm.:smile: