1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cisl Theme for Win7 Phong cách phẳng 2014

Thảo luận trong 'Theme windows' bắt đầu bởi le0desktop, 12 Tháng một 2014.

1. le0desktop

le0desktop Member Danh Tiếng

871
    583
    93
    Click Here To View Full Demo

Icon Link
    Wall Link

Cisl v1 theme for Windows 8/8.1

Visual Style for Windows 7

Hỗ Trợ Windows 32bit(x86) & 64bit(x64)
    Để Cài Theme Windows Cần Phải Patch Hệ Thống(chỉ win chưa patch) Download Patch Uxtheme.

Hướng Dẫn Cài Theme:
    - Copy Tất Cả File Trong Folder "Theme" Vào "%windir%(c/windows/Resources/Themes".
    - Mở personalize panel(chuột phải desktop chọn personalize) rồi chọn theme có tên vừa copy ở bước trên.

Vat_vo and Cuongneu201x like this.
  2. Cuongneu201x

Cuongneu201x Member Danh Tiếng

587
    223
    43
    Bạn ơi, hướng dẫn mình sử dụng các pack icon trên cleodesktop.com với :)

3. le0desktop

871
    583
    93
    - Đơn giản thôi bạn, bạn down về giải nén có duôi png thì dùng cho dock(objectdock, rocketydock, xwindowsdock...) đuôi ico dùng cho taskbar icon chỉ cần đổi icon trên desktop rồi pin to taskbar. còn muốn đổi icon cho cả win thì dùng iconpacker.
    - Gói icon nào ko có sẵn đuôi icon thì bạn convert png sang ico bạn có thể convert online http://www.convertico.com/ hoặc dùng soft icoworkshop(gg nhé) để convert.

Cuongneu201x thích bài này.
  4. junihoo

junihoo Member Chính Thức

75
    22
    8
    Cleodesktop cho mình hỏi vs. Mình có cài Theme ChamMini cho win 8 nhưng sau khi áp dụng thì hầu như chỉ là chuyển màu chứ thanh Taskbar và Explorer k có hình dạng như hình minh họa cụ thể là :

Đây là ảnh Demo trên Cleodeskop

5. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Mình rất thích những bài đăng của bạn, rất phù hợp với những người thích sự mới lạ trong thay đổi theme win như mình. Rất mong bạn sẽ có những bài đăng khác như thế này nữa:smile:

le0desktop thích bài này.
  6. le0desktop

871
    583
    93
    đây là do bạn chưa patch win hoặc patch bị lôi chưa patch dc nên ko đổi dc theme.
    nếu bạn patch win rồi mà vẫn ko đổi dc theme thì bạn thử khắc phục cách này xem:
    - If the theme is not applied after all previous steps, choose an Windows 8.1 default theme (on personalize context menu on desktop),
    open the task manager, go to services, find "UnsignedThemes", right mouse button click on it, reset or reinitiate its state.
    Wait a little and choose my theme (on personalize) again.

nếu bạn saif64bit thì tải lun 3 file đã dc patch này về thay 3 file trong system 32 là ok

7. junihoo

75
    22
    8
    Cleo ơi mình dùng win8 64 bit, mình có làm theo những cách trên nhưng vẫn chưa được, trước khi cài theme mình có patch bằng SkinPack_Auto_UXThemePatcher_2.0 nó báo done r mà tak. Giúp mình VS

8. le0desktop

871
    583
    93
    trc khi cài bạn tắt uac chưa? bây h bạn gỡ đi) gỡ = revo or your uninstall) cho sạch, gỡ xong restart máy rổi clearn dọn rac máy. xong bạn down Online installer with auto fix bugs này về patch lại
    nhớ run as admin...

9. junihoo

75
    22
    8
    Mình đã theo các bước trên nhưng vẫn chưa được, chắc là do bản ghost này quá. dù s cũng tks bạn đã giúp đỡ ^^

10. junihoo

75
    22
    8
    À khi nào rảnh có thể TeamViewer xem giúp mình đc k ?

11. le0desktop

871
    583
    93
    oh ghost auto hả? thảo nào ko patch dc, h chỉ có cách là bạn down bản ghost đã dc patch sẵn rồi hoặc bạn caiof win mới rồi update full sau đói tắt uac rồi patch lun trc' khi cài soft 100% dc.
    ah bạn dùng 3 file của mình thay 3 file trong system32 đi dc đó, trc' dùng ghost cũng sài cách này.

12. junihoo

75
    22
    8
    Nãy xài 3 file xong bị lỗi win mình dùng xp mini khắc phục vừa mới xong cũng may là có sao lưu 3 file gốc ^^

13. junihoo

75
    22
    8
    Có khi nào 3 do 3 file đó của 8.1 còn mình xài 8 ?

14. le0desktop

871
    583
    93
    oh đúng rồi 8.1, chắc bạn dùng ghost win 8 của bác tony phan, up 8.1 đi bạn, 8.1 mượt hơn 8

15. junihoo

75
    22
    8
    Tại vì có mí cái game mà win 8.1 chưa có crack app đc ^^. cái trang Cleodesktop là của bạn ak ?

16. le0desktop

871
    583
    93
    uhm, của mình đó, ủng hộ mình nha, cảm ơn nhiều !!!
    ah, bạn lập topic trên 4rum hỏi xin 3 file themeui.dll, uxinit.dll, uxtheme.dll đã dc patch của win8 x64 rrooif về thay là ok, trên 4rum thể nào cunghx có bạn có, mìn chỉ có của win 8 32bit.

17. Cuongneu201x

Cuongneu201x Member Danh Tiếng

587
    223
    43
    Cám ơn bạn, mình làm được rồi :)