1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Có ai bị như mình khôg???

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Megamind, 13 Tháng chín 2012.

1. Megamind

Megamind Member Chính Thức

28
    8
    3
    Tình hình là cái modem nhà mình của mạng VNPT cứ đến lúc 8h tối mà tắt modem rồi vào lại là khôg thể nào vào mạng đc (đèn Internet khôg sáng). Nhưng mà nếu để Modem hoạt độg tầm lúc 7h>8,9h liên tục thì đèn internet sẽ khôg tắt và ta sẽ vào mạng đc nhưng lúc này khi truy cập vào các host nước ngoài thì không vào đc (Youtube.com; Mediafire.com...), mà các host ở VN thì lại vào đc (Mp3.zing.vn; VN-Zoom.com). Vậy xin hỏi đây là do modem em bị hỏng hay do đường truyền (Nghe nói có đứt cáp ở vũng tàu làm ảnh hưởng đến mạng VNPT nhưng đã đc khắc phục chưa vậy, mình bị thế này cả tháng rồi). Và có nên thay modem hay dây dẫn gì nữa khôg ạ. THANK vì đã đọc bài của tui.

2. diennthoaii

diennthoaii Member Mới

4
    0
    0
  3. Megamind

28
    8
    3
  4. Megamind

28
    8
    3
  5. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    vụ đứt cáp đã được nhà mạng sửa
    trường hợp đèn adsl sáng mà đèn internet không sáng thì đường truyền từ ngoài vào máy bạn vẫn đang ổn định nhưng do modem cấu hình sai - cần phải set default - và cấu hình lại
    ngoài ra thử cấu hình dns và proxy cho trình duyệt web thử xem

6. Megamind

28
    8
    3
    Nữa. Khôg hỉu ýk tui rồi. modem tui cấu hình đúng rồi mừk. Ban ngày chơi game ngon mà đến lúc 7>8h mà tắt modem (tắt nguồn mở lại ấy) là đèn internet khôg sáng nữa.... phải đợi 9h mới sáng lại. Còn cả ngày tắt mở modem vô tư không sao hết. Nhưng lúc mà 7>8h đó mà modem khôg bị tắt nguồn (hoạt độg liên tục) thì đèn internet nó cứ sáng mãi vậy nhưng vào các trang web nc ngoài như Youtube thì khôg vào đc. mà web ở vn thì vào đc

7. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    1. cấu hình lại modem xem sao
    2. thay mdem mới
    ***chúc bạn thành công***

8. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    bạn cứ reset lại modem đi - bị hơn 1 tháng là không ổn rồi
    khi nhà mạng fix xong sự cố đứt cáp - bạn phải reset và cấu hình lại modem thì tốt hơn