1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Có cách nào để sửa lỗi file .GHO .Không Cảm Ơn

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi smallhieu, 3 Tháng mười một 2013.

1. smallhieu

smallhieu Member Tích Cực

130
    5
    18
  2. Minh lexus

Minh lexus Member Tích Cực

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
  3. smallhieu

130
    5
    18
    là như thế này ,hum nay máy mình nó bị lỗi không vào đc win và bị màn hình đen ,mình đang cần dùng máy gấp nên ghost lại ,nhưng chạy bản ghost đc 20% thì tự động thoát khong chạy nữa ,mong A/E trong 4rum zup 1 tay

4. quoctuanck99

quoctuanck99 Member Chính Thức

57
    6
    8
    bạn phải biết đc MD5 của bản ghost. c Nếu bạn check lại màkhông khớp thì bản ghost đó đã bị lỗi. Bạn phải dùng bản khác. ok

5. Vũ Huấn

Vũ Huấn Member Tích Cực

342
    69
    28
    Tên thật:
    Vũ Huy Huấn
    bạn đã thử ghost lại chưa, bạn dùng công cụ nào để ghost. Bạn có thể dùng win pe thay vì dùng win, trước khi có thể khắc phục được

6. smallhieu

130
    5
    18
  7. smallhieu

130
    5
    18
    thực sự mình ko giỏi về máy vi tính lắm ,nhiều cái bạn nói mình chưa hiểu .hihi

8. smallhieu

130
    5
    18
    có người nói với mình :bạn dùng máy ảo như vmware hay vituralbox cài file .gho đó rùi chỉnh sửa theo ý bạn và ghost lại bản mới! làm theo cách này có đc ko mấy bạn .cảm ơn

9. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    file của bạn bị lổi rùi ghost mới 20% là bị lổi vậy không sữa dược đâu chỉ còn cách là ghost lại thui bạn

10. Vũ Huấn

Vũ Huấn Member Tích Cực

342
    69
    28
    Tên thật:
    Vũ Huy Huấn
    bạn cũng có thể làm theo mình là ghost thẳng lên máy của bạn rồi update đầy đủ driver dọn dẹp sạch sẽ, chỉnh sửa theo mong muốn rồi bạn ghost lại, khi bản đang dùng bị lỗi bạn chỉ cần ghost lại file ghost mà bạn đã làm đó là ổn, nếu có dữ liệu trên ổ cài win thì trc khi ghost bạn lên lưu nó lại tránh trường hợp quên để mất dữ liệu. Bạn dùng hirren mà lỗi thì do file ghost rồi bạn có thể tham khảo các bản ghost trong 4rum

11. quoctuanck99

57
    6
    8
    cách tốt nhất là bạn down 1 file ghost trên 4rum về cài. Ở phienbanmoi cũng nhiều bản ghost ổn định và đẹp đấy chứ.

12. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Bạn hỏi thế này có thánh ms trả lời đk

13. smallhieu

130
    5
    18
    cảm ơn mọi người nhiều ,cho mình hỏi ngu 1 ti nhé ,nếu mình cài lại win mới và ghost lại ,mình sợ file ghost đó bị lỗi mình có thế chia nhỏ file và up lấy link có đc ko ,có lẽ cài win thôi ,có bạn cho mình xin bản win 8.1 pro và key luôn đc ko ,key nào mà còn sống đấy nhé ,cảm ơn và làm phiền mọi người nhiều quá

14. quoctuanck99

57
    6
    8
    up làm gì cho mệt! nếu sợ lỗi, bạn cứ lưu nó vào 1 cái USB hoặc máy của người quen, khi nào hỏng thì cop lại. Mà đã mấy khi file ghost bị lỗi, mình chả bị bao giờ.

Còn windows 8.1 thì đây nhé
    http://phienbanmoi.com/threads/ghost-windows-8-1-build-9600-rtm-pro-full-soft-actived.18210/

15. Minh lexus

Minh lexus Member Tích Cực

313
    28
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Nhựt Minh
    là vậy bạn nhé là khi bạn đownload 1 file ghost hay cái gì đó đó người post bài luôn có cái mục MD hoặc SHA-1 cái đó dùng để check file bạn đownload về nếu check mã với file đúng thỳ ok còn nếu sai yêu cầu bạn fải download lại vì nó bị lỗi !