1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

có hàn lại đc chân cpu

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi ongtroicon, 4 Tháng chín 2012.

1. ongtroicon

ongtroicon Member Chính Thức

51
    8
    8
    đang muốn khóc nè mấy bác ơi - ông già em mà biết chắc chết [​IMG]
    mình có con máy bàn ổng mua cho mình như sau

CPU : AMD Phenom II X4 955 3.2GHz
    RAM: 4GB
    HDD: 250GB
    VGA : GeForce 9600 GT
    main : ECS A880GM-AD3

hôm nay thây máy hay bị treo và nóng - nên lôi ra chét keo tản nhiệt - ai ngờ tháo cây quạt ra cpu dính luôn vào cây quạt ( đệt hủ keo của trung quốc nên xài lâu nó dính cứng ngắc ) gắn vào khởi động máy không chạy - lay hoay mấy tiếng đồng hồ - kiểm tra thấy bị cong và gãy chân cpu ( chết mịa em rồi ) - :-& [​IMG]
    gặp đang lúc hết tiền - nên hỏi ngoài nhật tảo định ngày mai gọi ra lấy con cpu ve chai về gắn đỡ - nó nói còn con Athlon64 FX-55 giá 200k mà con này thì cùi vãi

em hời loằng nhoằng một chút và ý em là

cpu bị gãy chân có hàn lại đc không
    ghi gắn con Athlon64 FX-55 vào thì có chơi đc fifa online 2 và chạy đc win7 không ( còn này từ năm 2000 rồi có 1 nhân yếu hơn pen 4 2.6ghz nữa )
    tại ổng không biết về vi tính nên mua về gắn để qua mặt ổng có soft nào làm giả cấu hình trong win không ?

2. Scarlett

Scarlett Member Chính Thức

64
    16
    8
    gia cát dự là khoan thêm 1 lỗ sẽ thành móc chìa khóa rất đẹp :))

j/k

chia buồn cùng bạn .

Kiếm đỡ thì kiếm con X2 240 về sài rồi có bán cũng không phải bán ve chai :0 ( khoãng trên dưới 600k )

Gấp thì vô đây coi đủ tiền mua con nào và lên web main coi nó support không nha :)

3. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Mình xin chia buồn cùng bạn. Cái này khoan thêm 1 lỗ là có cái móc chìa khóa hơi bị đẹp đấy.
    Nói vậy thôi chứ bạn thử hàn lại xem. Chỉ còn cách này thôi :D

4. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113

cpu bị gãy chân thì không sửa đc - hàn đc nhưng cũng sẽ bị thương tật suốt đời thôi - nhưng chắc không ai nhận hàn giùm đâu - đụng đến trái tim của máy tính mà
    Athlon64 FX-55 là chip 1 nhân hiệu năng bằng với Pen4 2.6 của Intel
    về cơ bản máy của bạn đã rất mạnh rồi - thay cpu này vào chỉ làm giảm hiệu năng xuống thôi ( không thể chơi game nặng )

và trên cũng là 1 bài học
    + không dùng keo china
    + không dùng keo để quá lâu khiến nó bị dính cứng vào quạt và khi tháo quạt vô tình làm lực hút cpu ra khỏi cây bảo vệ khiến cpu bị gãy chân
    + khi vệ sinh cpu phải nhẹ nhàng

5. sonfives

sonfives Member Mới

1
    0
    0
    thay socket dc ma cu mang ra cua hang la ho lam dc het

6. Scarlett

Scarlett Member Chính Thức

64
    16
    8