1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Có hay không nên đưa Bài thi Tôi yêu PBM.com sang diễn đàn khác?

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi huy_ctn, 8 Tháng năm 2012.

Đề tài: Có hay không nên đưa Bài thi Tôi yêu PBM.com sang diễn đàn khác? Cài đặ

Poll closed 18 Tháng năm 2012.
  1. 0 vote(s)
    0.0%
  2. Không

0 vote(s)
    0.0%

1. huy_ctn

huy_ctn Moderator Ban Quản Trị

558
    342
    63
    Như câu hỏi ở đầu chủ đề mời các bạn vào đóng góp ý kiến.
    Riêng với ý kiến của mình. Chính mình đã đề xuất với anh khatmau_sr mang ghost sang các forum khác và anh khatmau_sr đã đồng ý. Nhưng sáng nay mình nhận được tin nhắn của anh Hoàng Tùng về việc bài thi sẽ không được tính khi tag sang diễn đàn khác. Nhưng việc này mình nghĩ chúng ta nên mang ghost sang các diễn đàn khác vì các Lý do:

Giảm áp lực cho ban giám khảo trong quá trình đánh giá bản ghost vì khi đưa sang các diễn đàn khác với số lượng thành viên lớn nhiều người có kinh nghiệm sẽ test ghost và đưa ra các comment có ý nghĩa đóng góp định hướng từ đó Ban giám khảo dễ dàng hơn cho việc chấm điểm.

Quảng bá cho phienbanmoi.com Thông qua việc đưa các bản ghost sang diễn đàn khác với số lượng lớn thì giúp nhiều người biết tới diễn đàn của chúng ta hơn. Biết về cuộc thi góp phần thu hút cả nhân tài vào forum.

Đó là ý kiến của mình mong các bạn đóng góp thêm.

hoangviet123 thích bài này.
  2. MrKing

MrKing Thành Viên Cống Hiến

1,177
    607
    113
    Ý này sẽ giúp PR PBM.. That 's good idea!

hoangviet123 and huy_ctn like this.
  3. huy_ctn

558
    342
    63
    Hê hê Bình chon đi bạn, Và thank mình phát nào.

4. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    Ko nên đem qua 4rum khác vì các lý do sau:

1. cái này là event của 4rum, mang qua 4rum khác làm gì ?

2. nhờ cái event này thì 4rum mới quảng cáo ra đc, như STH ý có bản ghost nào trong event dự thi đc bê qua VNZ hay S10s đâu ? 4rum chúng như 1 bộ phận riêng tách biệt ra đừng quá lụy vào các 4rum khác chứ !
    phải nhờ cái việc ko bê qua 4rum khác thì member mới dần tập trung vào đây để down ghost, chứ vd như mình bê qua VNZ đi thì member chỉ tập trung đánh giá ở topic đó thôi

đó là ý kiến của e, sẵn sàng nhận gạch :-s

5. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    A thì luôn lấy các bản ghost ra quảng bá thương hiệu, HT thì nghĩ khác, kệ đi, cái này là tự do, Forum chúng ta còn yếu, cần đc nhiều người biết đến, PR 1 chút k có vấn đề gì. Tiếc là các bản ghost của a e vẫn thiếu đi sự đầu tự sáng tạo, hi vọng có nhiều hơn nhữngg bản tâm huyết, sáng tạo.
    P.s: Không nói tới chuyện đánh giá nhé! :D

6. huy_ctn

558
    342
    63
    Em nói cũng có cái đúng đó là forum mình là một forum độc lập không phụ thuộc vào bất cứ một forum nào. Nhưng PR nó khác em ạ. Cứ thử ví dụ như em đi trước khi là thành viên của phienbanmoi thì em là thành viên ở diễn đàn nào, Và vì đâu em biết phienbanmoi.

7. Mr.Thunder

Mr.Thunder Moderator Ban Quản Trị

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    ui zào. Sự thật là các pác ko muốn đưa sang cũng sẽ có mem khác đưa sang thôi. CNTT ko khoảng cách. Một khi đã đưa lên nếu bài bài hay sẽ được share lên nhiều 4rum khác thôi - vấn đề là thời gian. Dù cho a e trong Group sẽ ko up sang đi nữa thì sẽ có mem mới vào thấy hay hay sẽ up lên các 4rum khác thôi. Nhanh cho gọn đóng MAC mỗi cái pic show lên có cái Logo pbm là OK vậy là ngon nhất

huy_ctn and hoangviet123 like this.
  8. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Đúng đấy phải share đi thì người ta sẽ share lại thôi như thế 4rum mới ngày càng lớn mạnh được.:)

huy_ctn thích bài này.
  9. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    nên đem qua nơi khác

huy_ctn thích bài này.
  10. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Tôi thì nghĩ khác .
    Giả sử tôi là 1 mem thích lướt FR. VD bên VZ chẳng hạn.
    Những thứ tôi cần ....đều có .
    Nói đơn giản khi các cậu post bài của mình sang FR khác( Là FR tôi hay vào)
    Ko chỉ thế còn nhiều thứ mà FR mới ko có.
    Vậy việc gì phải sang FR mới như CT cho mất time.
    Những thứ gì mình cần FR (VZ)này đều có rồi.
    Vì thế việc Post những bài viết do chính tay các cậu sáng tạo...làm ra chỉ nên ở đây để cùng phát triển.
    Giữ chân mem ở lại.
    Làm cho người ta tò mò. Hôm nay có gì,mai có gì . Ko có chuyện mem vào đăng kí rồi download xong bỏ đi.
    Ko có gì mới . Có cái mới thì FR khác cũng đã có .
    Còn chuyện chia sẻ thì các mem khác ở bên FR của họ Coppy hay ko là tùy.
    Có ai hiểu ý tôi ko nhỉ.
    Nói thế thôi chứ việc các cậu post bài sang FR khác cấm sao đc.
    Cũng như mấy cậu nói có logo PBM là đc rồi.
    Anh em cứ thoải mái đi. Chuyện này miễn bàn.:D

11. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
    ok thì đem qua nơi khác nhưng phải để kết thúc event đã
    mọi ng` thấy đc ko ? :D

12. huy_ctn

558
    342
    63
    Các bác vote hộ em cái không thì ai vào nhìn thấy cái bình chọn toàn là không thế kia.

13. huy_ctn

558
    342
    63
    Em hiều ý của anh chúng ta cần cái mới để giữ chân mem. Nhưng trong hoàn cảnh là diễn đàn chúng ta là diễn đàn mới số lượng mem còn ít thì chúng ta cần mem hơn là giữ chân mem. Khi ta đã lớn mạnh thì không cần giữ mem cũng ở lại.

khatmau_sr and hoangtungpc.info like this.
  14. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Ừm, đây là ý kiến của a đó :D

15. Mr.Thunder

Mr.Thunder Moderator Ban Quản Trị

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    Dù sao thì ai thích copy sang 4rum khác thì kệ thôi biết sao giờ. Mình chỉ biết đây là 4rum đầu tiền mình tham gia tử tế chứ mấy 4rum khác mình vào chơi chơi lấy link thoy...

tình hình là bây giờ vào pbm rồi ko chạy sang 4rum khác nữa mới hay chớ. Mà mình post mấy cái photoshop đẹp cho Web designer mà ko xài ah. Hàng ngon mà.

16. bethantoc

bethantoc Member Tích Cực

175
    124
    43
    Theo mình nên đưa sang diễn đàn khác vừa để share cho mọi người vừa để quảng bá thương hiệu diễn đàn ta

17. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,549
    2,293
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    anh nói đúng em vote 1 vé
    post sang forum khác thì củng chẳng được gì vì vậy cứ để ở rum ta,mà liu ý khi post bản ghost lên media thì nên đặt pass luôn khi các mem khác sang để coppy bài thì họ cũng ngại tải về và để nguyên pass nên thế họ củng ngại mất danh tiếng hoặc là có thì tiếng tăm của chúng ta ngày 1 tăng cao

18. xdhcda

xdhcda Moderator

1,254
    551
    113
    CHẸP.

YES OR NO ????

Đứng ở góc cạnh một người làm ghost tâm huyết:Ai cũng muốn sản phẩm mình hì hục tìm hiểu, hì hục vọc vọc, hì hục làm làm,... được phổ biến, được nhiều người dùng,... việc chia sẻ lên nhiều diễn đàn đương nhiên là cách PR tuyệt vời.

Ở ý kiến của anh HT muốn những bản ghost này chỉ có ở forum mình thôi. và thấy cũng có lý và đã vote. Nhưng thấy chủ thớt nói không tính những bản đưa sang forum khác.

> Vấn đề nảy sinh: LÀM SAO BIẾT AI POST SANG FORUM KHÁC ???
    Nếu người đó không post nhưng có mem khác copy qua mà bị loại thì thật oan uổng và gây nỗi thất vọng lớn cho thành viên này. Tin chắc chẳng còn muốn tham gia cái event nào nữa đâu.

Việc copy bài qua 4rum khác đã trở thành một "NÉT" của cộng động sử dụng Internet Việt Nam rồi. Không thể kiểm soát được.