1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

có phải ổ cứng có vấn đề ?

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi QuanRongChun, 4 Tháng mười một 2014.

1. QuanRongChun

QuanRongChun Member Tích Cực

108
    6
    18
    laptop mình mới mua được 1 tháng, trước đây không để ý lắm nhưng gần đây hay onl đêm, khi yên tĩnh mình phát hiện nếu ghé tai sát vào máy khi chạy ứng dụng nặng hoặc mới cái xong 1 soft hay driver nào đó thì có tiếng kêu nhỏ (giống như kiểu đầu CD/DVD khi đọc đĩa)...rồi thì thoảng không làm gì nó cũng kêu (nhỏ thôi, nhưng nếu yên tĩnh ko ghé tai sát vào máy cũng nghe thấy)

tải các phần mềm check ổ HDD về đều báo trong tình trạng tốt

không biết điều này có phải biểu hiện bất thường không và do đâu ?
    mong anh em lí giải giúp mình

Last edited: 4 Tháng mười một 2014
  2. QuanRongChun

108
    6
    18
  3. mobell200

mobell200 Member Chính Thức

64
    14
    8
    ổ kêu là có vấn đề về cơ , nên back up thường xuyên , mình dùng con ổ kêu ọc ọc , 1 thời gian no bad no vấn đề , và 1 ngày đẹp trời nó die luôn , hết thuốc chữa , hy vọng là quạt chip chứ ổ thì bó tay .

4. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Không sao hết đâu bạn, máy mình ghost gần 200 lần rồi ( không xạo đâu) mà ổ cứng không bị BAD, chạy vẫn ổn định. Máy bạn mới mua nên khả năng bị lỗi rất ít xảy ra :smile:

QuanRongChun thích bài này.
  5. QuanRongChun

108
    6
    18
    gần 200 lần ghost rồi cơ à ?
    mấy ngày nay mình cũng test ghost liên tục, đang thấy lo mà bạn nói câu này mình vui quá :)