1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Có "thiên tài" nào sửa được lỗi này không ạ? :((

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi Sin Kuro, 19 Tháng mười hai 2014.

1. Sin Kuro

Sin Kuro Member Chính Thức

44
    1
    8
    Tình hình là em có cái laptop ban đầu em dùng onekey vẫn sử dụng đc bình thường, nhưng về sau, có 1 lần máy em bị lỗi màn hình xanh nên em không sử dụng onekey để ghost máy lại đc nữa nên em có dùng cái phần mềm của một anh trong diễn đàn chỉ cho em có tên là: Norton Ghost 11.5.1 + Win 8 PE on USB. Sau khi em đã ghost lại máy đc r thì bây giờ em không sử dụng onekey để ghost đc nữa, nó cứ báo lỗi như thế này: DSC00427.JPG giờ em chỉ ghost bằng Norton Ghost là đc thôi, mà nếu ghost bằng phần mềm này thì em phải tốn thêm 1 cái USB riêng để cài phần mềm này vào nữa, phiền lắm, ai biết cách sửa lỗi này thì chỉ dùm em nha, em cám ơn nhiều lắm lun

2. tvthang700

tvthang700 GHOST

567
    263
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    bạn nên format hết phân vùng cài win lại ghost vì có nhiều thứ liên quan đến mỗi bản ghost mà ,format sạch phân vùng cần ghost mới là ghost sạch còn cứ để ghost cũ mà đè ghost mới ( cho dùng cùng 1 bản ghost) thì dễ gây ra lỗi bản ghost lắm.

3. huyhoang1188

huyhoang1188 chia sẻ và giúp đỡ

403
    169
    43
    cái này mà cũng cần thiên tài ah:big_smile:

4. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Cái này là bản ghost bị lỗi rồi hoặc là nảm ghost này chỉ thích hợp dùng Nortan Ghost thôi :smile:

5. Sin Kuro

44
    1
    8
    Cho hỏi là sao format hết phân vùng cài win đc zạ? :v

6. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Có bài hướng dẫn rồi àm chịu khó tìm nhé mình chỉ gợi ý thôi
    Vào winmini hay dùng boot CD xóa phấn vùng ổ C tạo lại phần vúng mới và active phân vùng đó là okie nhé

7. Sin Kuro

44
    1
    8
    em xài win8.1 thì lm gì có winmini ạ =='

8. laitruongtho

laitruongtho INLACO Sài Gòn Ban Quản Trị

678
    1,625
    93
    thì dow 1 bộ win mini như win 8pe về rồi xài chứ còn sao nữa.

9. Sin Kuro

44
    1
    8
    ax, tình hình là e format đc cái ổ C và cài lại r, nhưng nó vẫn bị vậy, sao kỳ zạ? Format là xóa hết dữ liệu luôn mà sao nó vẫn ko hết zạ?

10. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

667
    334
    63
    @Sin Kuro

Điều quan trọng lỗi này do bản Norton Ghost 11.5.1 + Win 8 PE on USB của bạn gây ra

Code auto recovery dùng ghost.exe từ HDD và từ USB là khác nhau (thứ tự đánh HDD, USB khi ghost từ USB và từ HDD sẽ khác nhau nên script khai báo sai phân vùng đích sẽ khôi phục "dst=" sẽ báo lỗi trên)

http://www.symantec.com/business/support/index?page=content&id=TECH106615

Sin Kuro thích bài này.