1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cùng thảo luận về Easy sysprep 4, làm sao để tinh chỉnh tối ưu cho Windows 8?

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi thanhhung2810, 9 Tháng ba 2014.

1. thanhhung2810

thanhhung2810 Member Mới

4
    0
    1
    Như các bạn đã biết : phần mềm làm Ghost Easy sysprep 4 cho mọi Win đang phát triển mạnh mẽ trong thời gian gần đây & thật sự rất hot với nhiều tính năng độc đáo , nhưng để sử dụng nó 1 cách hoàn hảo & trơn tru là cả 1 vấn đề . Nên hôm nay mình lập topc này để cho mọi người cùng bàn luận về cách tinh chỉnh Easy sysprep 4 để cho ra đời nhiều bản ghost chất lượng nhé :
    Cách làm đơn giản qua 2 bước :
    Bước 1 : Chạy Easy sysprep 4 với quyền Administrator & tinh chỉnhnó ( bước này tương đối dễ ).
    Bước 2 : Vào Windows 7 PE & tiếp tục chạy Easy sysprep 4 & tinh chỉnh tiếp , sau đó chụp ghost .

Video cách làm ghost windows 8.1 với công cụ Easy Sysprep 4

Quá dễ phải không mọi người ? Vấn đề ở đây là việc tinh chỉnh sao cho Easy Sysprep 4 cho thật hoàn hảo :
    Phiên bản mới nhất của Easy Sysprep 4 không cho load image khi sysprep ?
    Không cho delete folder driver của hãng thứ 3 sau khi login, tạo file .bat xóa thư mục đó thì lúc được lúc không ?
    Ghost xong vào Windows thì ngôn ngữ & múi giờ đều là China mặc dù mình đã chỉnh hết về VN trước đó ? Ức chế mình tạo file reg import vào tool vẫn bị y chang , lại tiếp tục tạo file exe cũng ko có tác dụng ???

Trên đây là những lỗi đó , xin hỏi ai đã từng xài Easy Sysprep 4 mà từng làm thành công thì xin chỉ giáo & cùng nhau bàn luận nào

Hình ảnh từ nguồn mydigitallife , clip từ nguồn 1 forum Thái Lan . Xin cám ơn.
    Thanks tất cả mọi người đã xem :D

2. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Mình chưa bao h dùng Easy Sysprep hay SPAT để làm ghost cả, toàn dùng Sysprep có sẵn của Windows để làm

3. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Trong sysprep có chức năng updateHAL nhé bạn :)

4. lê thanh giảng

lê thanh giảng Moderator Ban Quản Trị

354
    127
    43
    tuy trong windows có tích hợp sẵn nhưng niếu nó tốt hơn ES hay spat thì đâu cần dùng đến chúng đâu
    đúng ko các bạn ah mà mình muốn hỏi cái này là niếu mà mình backup windows 8.1 (có sữ dụng ES nhưng ko tích hợp driver ) thì liệu sau khi burn ghost thì nó có tự nhận driver ko các bác