1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cứu...Cả Box ghost Win 7 em Ghost được đúng 2 bản...Pro vào cứu với.....Mod đừng xóa bài của em nhé

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi Ken.PL, 10 Tháng năm 2012.

1. Ken.PL

Ken.PL Staff The Software Ban Quản Trị

571
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Tình hình là như sau...em đã đow gần như hết các bản Ghost Win 7 của 4rum mình nhưng em chỉ Ghost được đúng 2 bản:ASSASSIN (của anh Hải)...và bản Ghost Win7 Ultimate x32 - Allmain - FullSoft (Cần thiết) - Menuboot Tùy chỉnh(của Bác khatmau_sr)...không biết máy em có bị làm sao không nhưng mấy bản Ghost của bạn bmhiep và của Trường(qwe123...) và 1 số bản khác đều dính lỗi này...mọi người xem đây là lỗi gì và trợ giúp cho em khắc phục nhé...em gà nhưng đảm bảo không phải là thằng không biết Win,Ghost,Driver,Sata...là gì...:)
    Hình ảnh em chụp = điện thoại nên hơi mờ các Bác thông cảm và cố gắng xem để giúp em nhé...
    [​IMG][/url][/IMG]

[​IMG][/url][/IMG]

[​IMG][/url][/IMG]

Đấy...em bị lỗi như vậy...em đã Ghost thử các bản sau và đều bị lỗi như trên: Win7 Ultimate SP1 (64-bit) - Soft Cần Thiết - Tinh chỉnh - 4,3GB - Full Update đầu tháng 4/2012 ,►Window7◄ ♥ ►Quà Tặng 8/3 International Women◄ ♥ ►Full Soft◄ , Ghost Win 7 32 bit, chuẩn, NO SOFT, update tháng 4/2012 ,NHB v2 - Ghost Windows 7 - Mac Os X 2012 , Ghost Win 7 64 bit, Full Soft, update tháng 4/2012, chuẩn mượt nhanh, 1 link 4share.vn , Win7 Ultimate SP1 (32-bit) - No Soft No Driver - 2,7GB - Update đến đầu tháng 4/2012 ...

Còn 1 vài bản nữa là em đã test đủ box Win7 của 4rum mình,cũng dow rồi nhưng mà Ghost xịt nhiều mấy bản nên chán chẳng thèm Ghost nưa...ngày hôm nay em đã Ghost đi Ghost lại tổng vệ sinh là 12 lần các bản mà em nêu ở trên...
    Chẳng hiểu sao lại thế nữa, Xp thì bản nào cũng ok chẳng sao hết...hic
    Các Bác giúp em với nhé,xem đó là lỗi gì và khắc phục ra sao...em tin rằng 4rum mình toàn là Ghost xịn hàng đầu nhưng chắc máy em nó bị sao ý...hic

Cấu hình máy em ne:
    Acer 4349.
    CPU: B800 1,50GHZ
    RAM: 3Gb
    HDD: 320Gb

Các Bác giúp em với nhé....cảm ơn và sẽ có hậu tạ...:D

MOD ơi đừng xóa bài của em nhé vì bài này có liên quan tới cả bản Ghost của MOD đấy...hỏi đáp xong MOD xóa hộ em luôn cũng được...:)

vandieutot thích bài này.
  2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Không ai xóa nên bạn cứ yên tâm đi, thắc mắc, hỏi đáp yêu cầu bạn post ở box Thảo luận về Ghost nhé.
    Nhìn cái màn hình kia chưa đoán được điều gì vì mình chưa bị lỗi đó :D
    BIOS, ổ cứng có vấn đề gì không vậy???
    Tốt nhất bạn nên Format cẩn thận phân vùng ổ đĩa, check ổ cứng xem có lỗi không, đừng ghost nhiều, Bad đó

kenpl9x thích bài này.
  3. Ken.PL

571
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Vâng cho em xin tí đất cát tẹo thui,tối nay có người giúp là xong...:D
    MOD biết lỗi gì chỉ giáo giúp em với...:((

4. lecuongviet

lecuongviet Member Tích Cực

365
    105
    43

trời ... sợ Bác này thật , d0wn gần hết box gh0st win 7 , sợ Bác thật zồi đéy !
    - Bác định làm Tester b0x gh0st à , gh0st vừa thôi nhanh hỏng ổ cứng lắm ! Nếu có thể thỳ gh0st test trên máy ảo thôi hoặc là khi Ai đó đã d0wn bản gh0st đó về và test thử zồi thỳ vào c0ment lại .....! :D

kenpl9x thích bài này.
  5. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình move cho đúng box rồi, bạn dùng Hiren check xem, Ghost xong không vào được win bị luôn vậy hả? Ghost mỗi bản của mình và Nguyễn Hải đc ak :D Để kéo thêm a e vào trả lời :D

kenpl9x thích bài này.
  6. Ken.PL

571
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Hi...em sợ gì hả Bác em còn hơn 1 năm BH toàn bộ máy mà,em đang muốn hỏng để lắp đồ mới đây...:))
    Bác biết lỗi trên là lỗi gì không? Giúp em với...:(

7. Ken.PL

571
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Vâng...Cảm ơn anh nhiều...em Bug hết Ghost xong là bị như vậy luôn...nhất là hôm nọ mới ức làm sao...8h tối chuẩn bị đi chơi với bạn gái, vội lắm nhưng cũng cố GHost cho xong rồi về cài thêm mấy Soft sau...ai ngờ Ghost bị xịt đúng như này + thêm cả bạn gái giận đòi chia tay nữa...chỉ muốn đạp đầu vào gối mà chết luôn...:(

8. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bạn cài lại Win đi, cài chưa???

kenpl9x thích bài này.
  9. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    bạn có từng dùng partion magic để check ổ cứng không ?
    nó mà check ổ mà bạn để file ghost - thì thằng này nó sửa NTFS gì đó khiến tất cả file gho w7 kể cả iso win7 mà để vào ổ đã check điều ghost và cài không đc - nếu đúng như mình nói ở trên thì chỉ có format lại ổ vừa check thôi .

nếu hết cách thì nên xóa và chia lại toàn bộ ổ đĩa - thì bảo đảm mọi vấn đề sẽ được giải quyết

10. Ken.PL

571
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Bác bmhiep cũng bảo em cài lại Win
    Điều em thắc mắc ở đây là tại sao em Ghost bản của Bác thì không sao,còn mấy bản kia lại bị...em Ghost lại 3 lần bản Ghost của Bác(ngày hôm nay máy em chỉ có Ghost And Ghost,không làm việc gì khác) xem có bị như vậy không mà mãi nó không bị như vậy mới đểu...:(

11. lecuongviet

lecuongviet Member Tích Cực

365
    105
    43
    Nhìn mấy pic của bạn thỳ mình cũng chưa pýt được là máy pạn pị sao nữa , vì Mình cũng chưa từng pị như thế này ! Nếu có gặp lỗi khi gh0st thỳ Mình cũng chỉ gặp lỗi màn hình xanh khi gh0st xong thôi ! The0 Mình pạn nên làm theo lời của anh khatmau , F0rmat lại phân vùng ổ đĩa , zồi thử dùng phần mềm chống phân mảnh ổ đĩa xem có được không , nếu không được nữa thỳ thử dùng đĩa b00t check và ẩn bad !

kenpl9x thích bài này.
  12. Han Như

1,287
    1,278
    113
    kenpl9x thích bài này.
  13. Ken.PL

571
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Em đã từng dùng Dfrag để chống phân mảnh ổ đĩa thôi...ổ D của chứa tất cả các bản Ghost thống kê cũng tầm 50 bản đấy...chung hết 1 Folder...ý Bác là bây giờ em xóa hết đi để lại 1 bản hay là như thế nào ak...delete hết đi em tiếc lắm...bộ sưu tập của em...:((

14. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Sợ là sợ hết bảo hành sau 1 ngày thì mới die ổ.:D

kenpl9x thích bài này.
  15. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Thôi, theo mình thường làm khi gặp lỗi lạ đó là Format lại ổ cứng (Bỏ quick format) đi cho nó sạch sẽ đẹp đẽ :)) Sau đó cài lại win, rồi hãy thử lại những bản khác, cũng không nên ghost đi ghost lại nhiều lần, rất nhanh hỏng ổ cứng, hay là thích ngắm mấy em trong bản ghost của mình nên thế ;;):))=))

kenpl9x thích bài này.
  16. bmhiep

bmhiep Member Tích Cực

306
    336
    63
    Bản phải hiểu là Ghost ko phải là vạn năng. Ghost all main thường rất nhiều lỗi vì nó remove driver, add driver ko chính thống vào. Ngay cả win cũng là crack, mà đã crack thì đâu bằng win bản quyền.

Ghost all main tiện cho cứu hộ chữa máy, lười cài soft. Chứ nếu dùng cho máy mình, tốt nhất bạn cài win, cài soft ghost lại 1 bản là ổn định nhất.

Lỗi của bạn tớ đọc chỉ đoán là do SLIC gì đó trong BIOS, đây là cách đăng kí win bản quyền. Ko biết máy bạn có win bản quyền ko, hay trc nghịch crack win bằng SLIC ko.

Vì mỗi bản ghost dùng công cụ ghost, phiên bản khác nhau, crack khác nhau nên có bản dùng tốt máy này, có bản dùng ko tốt máy kia.

17. Ken.PL

571
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Bài ở trên em có nói là em Ghost được 2 bản là ASSASSIN và Ghost Win7 Ultimate x32 - Allmain - FullSoft (Cần thiết) - Menuboot Tùy chỉnh mà,có phải không Ghost được bản nào đâu...2 bản này em Ghost đèu ok hết chẳng sao cả...hic

18. Han Như

1,287
    1,278
    113
    gì mà nhiều file ghost dữ vậy - ghost rất hại ổ cứng nên hạn chế :>

kenpl9x thích bài này.
  19. Nguyễn Hải ™

Nguyễn Hải ™ Member Tích Cực

195
    265
    63
    SLIC, lỗi này liên quan tới BIOS, sử dụng Crack Win dẫn tới tình trạng vậy

Giờ làm cái thống kê, bản nào dùng Crack gì, tìm được điểm chung là ok vấn đề thôi ;))

kenpl9x thích bài này.
  20. Ken.PL

571
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Thanks Hiệp...chắc phải ra quán mua đĩa Win or Ghost bản của Bác Han Như quá...:(