1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Cứu với. ổ D của mình bị định dạng RAW sau khi chia lại phân vùng

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi nluan002, 25 Tháng mười 2013.

1. nluan002

nluan002 Member Chính Thức

6
    0
    1
    Chuyện là máy của mình bị lỗi win. Nên mình mới vào win XP mini để lấy lại dữ liệu bên ổ C coppy qua ổ D. Sau đó mình thấy ổ C của mình thì tới 100Gb dùng ko hết. còn ổ D của mình thì 300gb nhưng xài gần hết rồi. Nên mình mới dùng Acronis để chia lại phân vùng. Mình delete ổ C đi. sau đó tạo lại ổ C 50gb, 50Gb còn lại mình kéo qua ổ D. Và sau khi chia xong báo succes. Mình reset máy vào notron ghost để ghost. Mình lưu file ghost ở ổ D nên tìm tới ổ D để ghost. Nhưng khi chọn ổ D để truy xuất thì bị lỗi ko truy xuất được. Mình vào lại win XP mini thì vẫn thấy ổ D. nhưng ko thể truy cập được. nhấp chuột phải properti thì thấy định dạng RAW và dung lượng là 0kb. Bạn nào từng xử lý thành công chuyện này giúp mình với. Mình làm studio hình cưới của khách trong đó. Mất là nó bắt đền chết luôn

2. buitung1512

buitung1512 Member Chính Thức

18
    2
    3
  3. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    bạn kéo phân vùng mà không để ý nên lổi là phải rùi..! nên dùng phần mềm phục hồi lại phân vùng sau đó copy lại dữ liệu chia lại hết HDD và chép DATA vào lại còn họa may không bị lổi